Metodikal na pagbuo ng aralin. Teknolohikal na mapa ng aralin ng pagbasa sa panitikan sa paksang "Tungkol sa

"N. Nosov" - Sa isang puting sundress Nakatayo siya sa isang clearing. Linangin ang paggalang sa gawain ng iba. Gawaing bokabularyo. MAGTURO NG LITERAL, ESPRESIBONG PAGBASA. Lumipad ang mga tits, Umupo sa pigtails. _Anong oras ng taon inilalarawan ng makata ang birch? _ Ano ang hitsura ng mga puno sa taglamig? N. Nosov "Sa Burol". Matutong makinig nang mabuti at unawain ang iyong binabasa.

"Mga Kuwento ng Nosov" - "Mga Pangarap". Vintik at Shpuntik. At ang freak ay nakatayo sa isang stick, na may balbas na gawa sa mga washcloth. Hulaan ang kuwento sa pamamagitan ng paghula ng mga bugtong. Batong hiyas. "Ang una kong kwento para sa mga bata." Trilogy. Ika-100 anibersaryo ng NIKOLAY NOSOV. "Kung sa tingin mo ang mga nakakatawang kwento ay madaling isulat, nagkakamali ka." Anotasyon. At dati marunong akong lumipad! - Well, lumipad! - Ngayon hindi ko magagawa: Nakalimutan ko kung paano.

"Nosov Ogorodniki" - Magmadali - magpapatawa ka sa mga tao. Aling salawikain ang akma sa kwento? Basahin ang kwento. "Live Hat" Nikolai Nikolaevich Nosov. "Phantoms". Ang ilan ay natututo mula sa karanasan ng iba, at ang iba ay mula sa kanilang mga pagkakamali. 1) Basahin ang kuwento. Mga Rekomendasyon: basahin ang iba pang mga kwento ni N.N. Nosov. Pasensya at kaunting pagsisikap. "Mga hardinero".

"Nosov lesson" - Mga pagsubok batay sa mga kwento ni N. Nosov. Crossword. Nabasa namin ang N. N. Nosov. Pagkamalikhain ng N.N. Nosov. Maghanap ng isang kaibigan, at kung mahanap mo ito, alagaan ito. Kawikaan. Huwag iwanan ang isang kaibigan na nangangailangan. Once na niloko mo, sa ibang pagkakataon hindi ka na maniniwala. Ginawa ang trabaho, lumakad nang matapang. Negosyo bago kasiyahan. Ang isang kaibigan ay naka-check in sa problema. Pagsusulit.

"Writer Nosov" - 100 taon mula nang ipanganak. Ngumiti kami, pagkatapos ay tawanan kami, pagkatapos ay tawanan kami - kaya malamang na marinig mo ito sa susunod na silid. "Unti-unti kong napagtanto na ang pag-compose para sa mga bata ay ang pinakamahusay na trabaho. Daan sa panitikan. Nikolay NOSOV. (1908-1976). Marami akong nakita, maraming alam at marami akong nagawa. At paggalang. "Ano ang wala akong oras na gawin noon!"

"Nosov Doll" - Kami ang mga tao ng Vanek-stand up. Contusion. Kwento. Expressively basahin, may-akda? Sino ang mga pangunahing tauhan ng kwento? Bumangon kami - napakaseryoso. Kami ay durog, plastily Napakaraming iba't ibang mga bota! Itugma ang ilustrasyon sa teksto mula sa trabaho. Anak Alex. Gamit ang simulator, ipakita ang mga elemento ng unang resuscitation.

Paksa: "Mga hardinero (1 oras)" Nikolay Nosov

Mga layunin:

  • Ipakilala ang mga mag-aaral sa isang bagong gawain; patuloy na magtrabaho sa diskarte sa pagbabasa; upang matutong sagutin ang mga tanong sa kanilang nabasa, upang mahanap ang mga sagot sa mga tanong sa teksto; palawakin ang bokabularyo ng mga mag-aaral.
  • Linangin ang interes sa paksa.

Kagamitan:

  • Pagtatanghal
  • Word card para sa gawaing bokabularyo

Sa panahon ng mga klase:

  1. Oras ng pag-aayos.

Nagring na ang bell at nagsimula na kami sa reading lesson. Tiyaking mayroon kang mga aklat-aralin, lalagyan ng lapis at talaarawan sa iyong mga mesa.

  1. Artikulasyon na himnastiko.

Magaling! Nagawa mo nang maayos ang lahat ng pagsasanay, at ngayon ay maaari na tayong magpatuloy.

  1. Sinusuri ang takdang-aralin.

Magsimula tayo sa pagsuri sa iyong takdang-aralin.

Ano ang kailangan mong gawin ngayong araw?

Tungkol kanino ang piyesang ito?

  • Pagbasa ng mga mag-aaral sa isang kadena "Mga batang magsasaka".

Sabihin sa amin kung paano ginugol ng mga batang magsasaka ang kanilang araw ng tag-araw.

Basahin ang naobserbahan ng batang lalaki sa bukid.

Magaling!

  1. Panimulang usapan.

Ngayon sa aralin ay makikilala natin ang gawain ng kahanga-hangang manunulat na si Nosov Nikolai Nikolaevich (slide 1). Isa itong manunulat na nagsulat ng maraming nakakatawang kwento tungkol sa mga bata. Babasahin natin ang isa sa kanyang mga kuwento ngayon sa aralin. Ito ay tinatawag na "mga hardinero"

Gawaing bokabularyo.

Sa kwentong ito, makakatagpo ka ng mga salita na maaaring hindi mo alam.

1. Koponan- ay isang pangkat ng mga tao na binubuo ng dalawa o higit pang tao.

2. Banner - isang tiyak na kulay (o mga kulay), isang panel na may mga inskripsiyon na naayos sa isang kawani. (slide 2.3).

  1. Pagbasa ng gawain ng guro.

Babasahin ko na ngayon ang kwento, makinig kang mabuti at pagkatapos ay sagutin ang tanong na "Ano ang dapat gawin ng mga lalaki?"

Pagbasa ng kwento at alamin ang unang impresyon.

Magaling boys. Nakikita kong nakinig kayong lahat sa kwento.

  1. Fizminutka.

Isa - bumangon ka, bumangon ka
Dalawa - yumuko, hindi yumuko
Tatlo - tatlong pumalakpak sa mga kamay, tatlong tango sa ulo.
Apat na talampakan ang lapad.
Lima - iwagayway ang iyong mga kamay
Anim - tahimik na umupo sa mesa.

  1. Pagbasa ng mga mag-aaral.

Buksan ang iyong mga aklat-aralin sa pahina 178. Basahin ang kuwentong "Mga Hardin (1h)" nang mag-isa.

Magaling! Ngayon ay sabay nating basahin ang lahat. Pangalanan ko ang mag-aaral na magbabasa, at ang iba ay kailangang sumunod na mabuti.

  1. Pagsusuri ng binasang gawain.

Ano ang mga pangalan ng pangunahing tauhan?

Anong kompetisyon ang inorganisa ng mga lalaki?

Bakit hindi nagustuhan ni Mishka ang kanilang site?

Paano nagtrabaho si Mishka? Hanapin sa text.

  1. Fizminutka para sa mga mata.

Marami kaming binabasa at medyo pagod ang aming mga mata. Bigyan natin sila ng pahinga at mag-gymnastics para sa kanila.

Nakikita ng mga mata ang lahat sa paligid

iikot ko sila.

Mata upang makita ang lahat ay ibinigay-

Nasaan ang bintana, at nasaan ang sinehan.

iikot ko sila

Tumingin ako sa mundo sa paligid.

  1. Didactic exercise "Magpatuloy".

Guys, laro tayo ngayon. Babasahin ko sa iyo ang simula ng pangungusap, at kailangan mong hanapin ito at basahin ito hanggang sa wakas.

Mapang teknolohikal ng aralin ng pagbasa sa panitikan

ika-4 na baitang

O. Grigoriev "Dalawang Trumpeta"

Guro sa mababang paaralan:

Igolnitsyna N.N.

2015

Paksa: pagbasang pampanitikan

Klase 4

UMK "Harmony"

Paksa ng aralin O. Grigoriev "Dalawang tubo »

Uri ng aralin ONZ

Target:

Pag-unlad ng pang-unawa ng isang gawa ng sining, pagpapayaman ng karanasan ng mambabasa-tagapakinig.

UUD

paksa

Upang bumuo ng isang kasanayan sa pagbabasa .. Pagbutihin ang paraan ng paghahanap ng pagbabasa, imahinasyon. Maaaring matukoy ang emosyonal na katangian ng trabaho. Basahin ayon sa tungkulin. Gumawa ng berbal na filmstrip. Gumawa ng pahayag sa anyo ng pagpapatuloy ng binasa.

Metasubject

Personal

Upang lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng isang positibong saloobin sa materyal na pang-edukasyon, para sa pag-unawa sa mga pangunahing pamantayan sa moral ng pag-uugali. Ang pagpayag na tasahin ang kanilang mga kakayahan kapag naghahanap ng mga sagot sa mga tanong, upang gumawa ng desisyon tungkol sa paghingi ng tulong; makaramdam ng kasiyahan mula sa pagsasakatuparan ng isang mahaba at mahirap na landas sa pag-master ng paksa ay naipasa na

Regulatoryo

Upang mabuo at bumuo ng kakayahang maunawaan ang mga alituntunin ng pagkilos na kinilala ng guro sa materyal na pang-edukasyon, upang malayang mahanap ang mga ito, upang mapanatili ang layunin ng aktibidad. Suriin ang iyong mga aksyon at resulta. Gawin ang mga kinakailangang pagsasaayos sa aksyon pagkatapos nito makumpleto, isaalang-alang ang mga pagkakamaling nagawa.

nagbibigay-malay

Pag-aralan ang gawain sa pagpili ng mga mahahalagang tampok, bumalangkas ng pinakasimpleng konklusyon.

Komunikatibo

Gamitin ang mga tuntunin ng kagandahang-loob sa komunikasyon; bumuo ng mga pahayag na mauunawaan ng kapareha.

Mga anyo ng organisasyon ng aktibidad ng nagbibigay-malay ng mga mag-aaral: harapan, pangkat

Paraan ng edukasyon: aklat-aralin, handout, mga kagamitan sa ICT.

Nilalaman

materyal na pang-edukasyon

Aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Pagganyak para sa mga aktibidad sa pag-aaral.

1 min

Sinusuri ang kahandaan ng mga mag-aaral.

kanilang saloobin sa trabaho

Tumunog ang bell para sa amin.

Tahimik na naglakad ang lahat papunta sa classroom.

Lahat ay bumangon sa kanilang mga mesa nang maganda,

Magalang na binati.

Umupo nang tahimik, tuwid sa likod.

Huminga tayong lahat

Simulan na natin ang ating aralin

Binabati ang mga mag-aaral, sinusuri ang kanilang kahandaan para sa aralin

Binabati ang mga guro, sinusuri ang kanilang kahandaan para sa aralin

Pagsasanay sa pagsasalita.

2 minuto

Pagsasagawa ng isang hanay ng mga pagsasanay

    Ipikit mo ang iyong mga mata. Isipin na ngayon sa labas ng bintana ay hindi taglamig, ngunit tagsibol. Lumalaki ang mga dandelion sa paligid. Kupas na sila at may malambot na puting sumbrero. Pumili ng dandelion at hipan ito ng 5 beses. Buksan mo ang iyong mga mata.

    Echo laro

Sa ibabaw ng mga bundokoh.

Mga laroah.

Doveroo.

Huwag Shumi.

Sagotah.

    Sa oso sa kagubatan

Kumuha ako ng mushroom at berries.

Ang oso ay hindi natutulog

angil sa akin .

Basahin ang talatang ito

    Tahimik.

    Mas malakas at mas mabilis.

    Parang maikling kwento.

    Na may diin sa bawat salita.

Nagsasagawa ng mga pagsasanay sa pagsasalita.

Magsagawa ng mga pagsasanay.

Sinusuri ang takdang-aralin.

4 min

Suriin kung gaano kahusay natutunan ang materyal ng huling aralin sa mapaglarong paraan.

Anong piraso ang nakilala natin sa huling aralin?

- "Mga hardinero" N. Nosov.

Ano ang takdang-aralin?

Iminumungkahi kong laruin mo ang larong "Naniniwala ka ba o hindi?". Alam mo ang mga patakaran ng laro.

Ang larong "Naniniwala ka ba o hindi?"

Ang gawain ay nagsasabi tungkol sa pangyayaring nangyari sa mga batang lalaki sa kampo ng mga payunir. +

Patunayan ang iyong sagot .

- Nakipaglaban ang mga lalaki para sa banner ng "The Best Athlete" +

Patunayan ang iyong sagot

Malayo sa ilog ang hardin ng mga lalaki. ---

Ang pangalan ng pinuno ay Vladik. ---

Ang mga lalaki ay nakakuha ng plot number 13.

Ang mga lalaki ang unang naghukay ng lupa at tumanggap ng banner. ---

Ang taglagas na banner ay napunta pa rin sa mga lalaki dahil sila ang may pinakamalaking ani ng mga kamatis at zucchini.

Sabihin mo sa akin, bakit nagawa pa rin ng mga lalaki na umani ng malaking pananim? Anong mga katangian ang nakatulong sa kanila dito?

(sipag, sipag, tiyaga, pasensya)

Binabasa ng guro ang mga sipi mula sa teksto.

Tandaan ang mga patakaran ng laro.

Patunayan ang iyong mga sagot.

Nagpapakita sila ng may kilos.

(mga kamay, daliri).

(basahin ang teksto)

Makipagtulungan sa mga salawikain

Matuto kang maging matalino

Kakayahang gumamit ng mga salawikain

Alam mo na ang isang tunay na kamalig ng karunungan ay nakapaloob sa mga salawikain at kasabihan na nag-iimbak ng karanasang bayan, nagbibigay ng payo sa lahat ng pagkakataon, nagtuturo at nagtuturo sa atin.

Ang pag-alam ng maraming salawikain at kasabihan ay nangangahulugan na hindi lamang alam ang iyong sariling wika, ngunit maging isang matalinong tao.

Ang pasensya at pagsusumikap ay gumiling sa lahat.

Bilisan mo at magpatawa.

Ang gawain ng master ay natatakot.

Pagtatanghal.

Pagpapaliwanag ng mga salawikain

Eksibisyon ng libro.

Ano pang mga gawa ni N. Nosov ang nabasa mo?

Pangalanan ang mga gawa

Aktwalisasyon ng kaalaman at pag-aayos ng mga paghihirap sa isang pagsubok na aksyong pang-edukasyon.

2 minuto

Pahayag ng gawaing pang-edukasyon.

Pangunahan ang mga mag-aaral na bumalangkas ng paksa ng aralin.

Pagtataya.

Ang bawat pangkat ay may mga titik sa mesa. Sa wastong pagkakabuo ng mga salita, malalaman mo ang paksa ng aralin.

So anong nangyari?

(Dalawang tubo.)

Ano sa palagay mo ang magiging aralin ngayon?

Anong mga tubo?

Isulat ang nawawalang salita sa pisara.

Mensahe ng paksa ng aralin

2 minuto

Maghanap ng solusyon.

Ngayon ay pag-uusapan natin ang gawaing "Dalawang Trumpeta"

Kaya, alam natin ang paksa ng aralin.

Saan natin sisimulan ang aralin?

Plano ng aralin:

    Magtrabaho gamit ang text.

Sinusuri namin.

Binasa namin ang teksto sa mga bahagi.

Gumawa ng plano kung kinakailangan.

Sinasagot namin ang mga tanong sa teksto.

3. Kahulugan ng pangunahing ideya ng teksto.

Sabihin ang paksa ng aralin.

O. Grigoriev

"Dalawang tubo »

Sagutin ang mga tanong na ibinigay ng guro

Mula sa paggawa ng lesson plan.

Oleg Evgenievich Grigoriev ay ipinanganak noong 1943. Ang buong buhay niya ay ginugol sa Leningrad. Nagsimula siyang mag-print nang huli, ang unang libro ng mga tula ng kanyang mga anak na "Vitamin Growth" ay nai-publish noong 1983 at agad na naakit ang atensyon ng mambabasa sa pagka-orihinal nito. Ang kanyang mga tula

nakasulat na parang nasa istilo ng hindi mapagpanggap na alamat ng paaralan. Ang mga libro ni Oleg Grigoriev ay nagsimulang mai-publish lamang pagkatapos ng pagkamatay ng makata.

Pagtatanghal.

Makinig sa mga guro

Fizminutka

Pagsunod sa mga pamantayan sa sanitary at hygienic

Pagpapakita ng paggalaw.

Magsagawa ng mga paggalaw para sa guro.

Pagsubok sa trabaho.

1 min

Ang pagtatakda ng layunin ng yugtong ito ay ang gawain ng mga mag-aaral.

Anolayunin ilagay mobago simulan ang trabaho may text?

    Ekspresibong pagbasa

    Malinaw na diction.

    Tamang pagbasa ng mga salita.

    Mga pause.

Nagbabasa ng gawa.

Nagtatanong

Ano ang naramdaman mo habang binabasa ang kwento?

Makinig sa babasahin ng guro.

Sumasagot sila ng mga tanong.

Naghuhumindig na pagbabasa

3 min.

Pagbuo ng mga kasanayan sa pagbasa.

Pagsusuri.

Ang teksto ng gawain.

Ano ang pakiramdam ng kwentong ito sa iyo?

Nag-aayos ng gawaing mag-aaral

Basahin ang teksto sa bilis na maginhawa para sa bawat mag-aaral.

Muling pagbabasa

4 min

Pagbuo ng mga kasanayan sa pagbasa.

Teatro sa radyo.

Basahin ang tekstong ito ayon sa tungkulin.

Anong mga tungkulin ang iyong i-highlight? (May-akda at mga manggagawa)

Pagtalakay sa wastong pagbasa.

Pagsusuri.

Inaayos at kinokontrol ang kawastuhan ng pagbabasa.

Pagbasa ng papel.

Pagbubukas ng bago

5 minuto

tanong ng problema

Malikhaing gawain.

Bumuo ng isang pagtatapos na nagpapatawa sa kwento.

Isipin kung paano binabasa ang mga ganitong kwento?

Pakikinig sa ilang mga opsyon para sa pagbabasa ng pagtatapos.

Mga tugon ng mag-aaral.

Bumuo ng sarili mong pagtatapos sa kwento.

Pagsasama ng bagong kaalaman sa sistema ng kaalaman.

15 minuto

Nag-iisip.

Tukuyin ang pangunahing ideya ng teksto.

Alamin kung paano tinapos ng manunulat ang kanyang kuwento.

Kaninong ending ang mas gusto mo: classmates or the author?

Paano tayo ginawan ng kalokohan ng manunulat? (Sorpresa)

Matatawag bang nakakatawa ang kwentong ito? Bakit?

Kahulugan ng isang nakakatawang kwento.

Ano sa palagay mo, aling diksyunaryo ang dapat gamitin?Orthoepic bokabularyo.

Nililinaw ang pag-unawa ng mga mag-aaral sa genre ng akda.

Ang nakakatawa, nakakatawa ay mga kwento kung saan ang may-akda, na naglalarawan ng isang nakakatawang sitwasyon, ay nais na ngumiti ang mambabasa, pagmamasid sa pag-uugali ng bayani.

Pagbubuo ng kakayahang magtrabaho kasama ang teksto.

Ihanda at basahin ang kuwentong ito na parang nagsasalita ka sa isang gabi ng katatawanan.

Subukang aliwin ang iyong madla.

Nagbabasa text ng ilang estudyante.

Kumusta kamagpahalaga ang iyong pagganap?

Sumasang-ayon ba ang iyong mga kaklase sa iyong pagtataya?

Gumamit ng mga signal card.

Pag-compile ng filmstrip.

- Sa tingin mo ba ay maaaring gawing pelikula ang kuwentong ito? Subukan nating lumikha ng sarili natin, halimbawa, filmstrip.

pangkat ra bot

ako Grupo - Gumawa ng verbal filmstrip sa gawaing ito. Tukuyin nang maaga ang iyong mga hakbang.

Ang pagkakasunud-sunod ng trabaho sa filmstrip.

    Tukuyin ang hinaharap na karakter ng filmstrip. (nakakatawa, malungkot, seryoso)

    Hatiin ang teksto sa mga bahagi - mga frame.

    I-highlight ang mga pangunahing pangungusap - mga caption.

    Isipin ang isang larawan ng bawat bahagi.

    Pasalitang "gumuhit" ng larawan para sa bawat frame.

    Ilarawan ang frame na may mga ekspresyon ng mukha at kilos.

    Batay sa mga pangungusap na naka-highlight sa teksto, gumawa ng mga frame (pasalita)

II Grupo

Itugma ang mga frame at ang kanilang mga caption.

Magaling!

Nag-aayos ng malayang gawain

nagsasagawa ng indibidwal na kontrol

Presentasyon ng mag-aaral.

Pagninilay ng aktibidad

2 min

Reflective analysis ng sariling mga aktibidad sa pag-aaral.

Ano ang nagustuhan mo at ano ang mahirap?

Sa desk:

Magtrabaho gamit ang text

Pagbasa ng papel.

Isang nakakatawang pagbabasa ng kwento na may sariling wakas sa kwento.

Pag-compile ng filmstrip.

Slide.

Ayusin ang pulang magnetic chips sa entablado na pinakanagustuhan mo, at ang mga asul na chips sa entablado kung saan nahirapan ka sa trabaho.

Magsagawa ng self-assessment ng kanilang sariling mga aktibidad sa pag-aaral

Mag-set up ng chip.

Takdang aralin.

2 min

Malikhaing gawain.

Kung hihilingin sa iyo na lumikha ng isang libro na may mga nakakatawang kwento, sinong mga may-akda ang ilalagay mo sa iyong libro?

Ano ang itatawag mo sa kanya?

Pagmomodelo ng pabalat para sa isang aklat na may mga nakakatawang kwento.

(punan ang template ng card ng katalogo ng library para sa resultang aklat)

Nagsasagawa ng takdang-aralin

Pagtatala ng isang gawain sa isang talaarawan


Tema: "Mga Hardin" Nikolay Nosov (bahagi 1)

Mga layunin:

    Ipakilala ang mga mag-aaral sa isang bagong gawain; patuloy na magtrabaho sa diskarte sa pagbabasa; upang matutong sagutin ang mga tanong sa kanilang nabasa, upang mahanap ang mga sagot sa mga tanong sa teksto; palawakin ang bokabularyo ng mga mag-aaral.

    Linangin ang interes sa paksa.

Kagamitan:

    Pagtatanghal

    Word card para sa gawaing bokabularyo

Sa panahon ng mga klase:

    Oras ng pag-aayos.

Nagring na ang bell at nagsimula na kami sa reading lesson. Tiyaking mayroon kang mga aklat-aralin, lalagyan ng lapis at talaarawan sa iyong mga mesa.

    Artikulasyon na himnastiko.

Ngunit bago ka magsimulang magbasa, magsanay tayo upang makapagbasa ng maganda at tama. ("Bakod", "Tubule", "Malyar", "Masarap na Jam", "Kabayo", "Parusahan ang isang malikot na dila").

Magaling! Nagawa mo nang maayos ang lahat ng pagsasanay, at ngayon ay maaari na tayong magpatuloy.

    Sinusuri ang takdang-aralin.

Magsimula tayo sa pagsuri sa iyong takdang-aralin.

Ano ang kailangan mong gawin ngayong araw?

Tungkol kanino ang piyesang ito?

    Pagbasa ng mga mag-aaral sa isang kadena "Mga batang magsasaka".

Sabihin sa amin kung paano ginugol ng mga batang magsasaka ang kanilang araw ng tag-araw.

Basahin ang naobserbahan ng batang lalaki sa bukid.

Magaling!

    Panimulang usapan.

Ngayon sa aralin ay makikilala natin ang gawain ng kahanga-hangang manunulat na si Nosov Nikolai Nikolaevich (slide 1). Isa itong manunulat na nagsulat ng maraming nakakatawang kwento tungkol sa mga bata. Babasahin natin ang isa sa kanyang mga kuwento ngayon sa aralin. Ito ay tinatawag na "mga hardinero"

Gawaing bokabularyo.

Sa kwentong ito, makakatagpo ka ng mga salita na maaaring hindi mo alam.

1. Koponan- ay isang pangkat ng mga tao na binubuo ng dalawa o higit pang tao.

2. Banner - isang tiyak na kulay (o mga kulay), isang panel na may mga inskripsiyon na naayos sa isang kawani. (slide 2.3).

    Pagbasa ng gawain ng guro .

Babasahin ko na ngayon ang kwento, makinig kang mabuti at pagkatapos ay sagutin ang tanong na "Ano ang dapat gawin ng mga lalaki?"

Pagbasa ng kwento at alamin ang unang impresyon.

Magaling boys. Nakikita kong nakinig kayong lahat sa kwento.

    Fizminutka.

Isa - bumangon ka, bumangon ka
Dalawa - yumuko, hindi yumuko
Tatlo - tatlong pumalakpak sa mga kamay, tatlong tango sa ulo.
Apat na talampakan ang lapad.
Lima - iwagayway ang iyong mga kamay
Anim - tahimik na umupo sa mesa.

    Pagbasa ng mga mag-aaral.

Buksan ang iyong mga aklat-aralin sa pahina 178. Basahin ang kuwentong "Mga Hardin (1h)" nang mag-isa.

Magaling! Ngayon ay sabay nating basahin ang lahat. Pangalanan ko ang mag-aaral na magbabasa, at ang iba ay kailangang sumunod na mabuti.

    Pagsusuri ng binasang gawain.

Ano ang mga pangalan ng pangunahing tauhan?

Anong kompetisyon ang inorganisa ng mga lalaki?

Bakit hindi nagustuhan ni Mishka ang kanilang site?

Paano nagtrabaho si Mishka? Hanapin sa text.

    Fizminutka para sa mga mata.

Marami kaming binabasa at medyo pagod ang aming mga mata. Bigyan natin sila ng pahinga at mag-gymnastics para sa kanila.

Nakikita ng mga mata ang lahat sa paligid

iikot ko sila.

Mata upang makita ang lahat ay ibinigay-

Nasaan ang bintana, at nasaan ang sinehan.

iikot ko sila

Tumingin ako sa mundo sa paligid.

    Didactic exercise "Magpatuloy".

Guys, laro tayo ngayon. Babasahin ko sa iyo ang simula ng pangungusap, at kailangan mong hanapin ito at basahin ito hanggang sa wakas.

Magaling! Napaka-attentive mo.

    Buod ng aralin.

Tingnan ang ilustrasyon sa pahina 180. Saan ito tinutukoy sa kuwento? Basahin.

    Takdang aralin.

Buksan ang iyong mga talaarawan at isulat ang iyong takdang-aralin pp. 178-180 (basahin).

    Pagsusuri ng gawain ng mag-aaral sa klase.