Paglalahad ng aralin “Pagbaybay ng malambot na tanda pagkatapos ng mga pangngalan na sumisitsit sa hulihan. II

Paksa ng aralin:"Soft sign pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa."

Layunin ng Aralin:

  • turuan ang pagsulat ng ь pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa;
  • upang gawing sistematiko ang kaalaman ng mga mag-aaral sa pagbaybay pagkatapos ng pagsirit sa mga salita ng iba't ibang bahagi ng pananalita;
  • bumuo ng pagbabantay sa pagbabaybay, aktibidad ng kaisipan ng mga mag-aaral, mga kasanayan sa komunikasyon;
  • upang linangin ang isang kultura ng gawaing pang-edukasyon, upang itanim ang interes, pagmamahal sa katutubong wika.

Mga kagamitan sa aralin: mga aklat-aralin, notebook, interactive na whiteboard, kagamitang multimedia, mga work card.

SA PANAHON NG MGA KLASE

1. Organisasyon sandali

Kumusta, handa na ba ang lahat para sa aralin? Ipinagpapatuloy namin ang aming paglalakbay sa bansa ng wikang Ruso. Anong lungsod tayo?

Kawili-wiling bahagi ng pananalita
Nakatira sa Russian.
Sino ang gagawa ng sasabihin:
Gumuguhit, sumulat o kumakanta,
Magburda o araro
O makaiskor ng goal
Nagluluto, nagprito, naglalaba, naglilinis -
Ang lahat ay magsasabi sa atin ... PANDIWA.

- Tingnan mo, sa ating tula, biglang naglaho ang mga patinig sa personal na pagtatapos ng mga pandiwa. Ibalik natin ang mga ito at ipaliwanag ang spelling.

2. Gawaing bokabularyo

Isulat ang numero sa iyong mga kuwaderno, gawain sa klase.
"Tingnan mo, may mga kakaibang salita ang dumating sa amin, sa ilang kadahilanan ay nabaligtad sila.
Basahin ang mga ito pabalik at isulat ang mga ito sa iyong mga kuwaderno.
- Suriin ang mga nakasulat na salita at ipaliwanag ang pagbabaybay.
Ano ang pagkakatulad ng mga salitang ito? (Sa dulo ng salita ay isang sumisitsit na katinig. Lahat ng mga salita ay nakasulat nang walang ь).
- Kumpletuhin ang entry na may mga salitang may ь sa dulo pagkatapos ng pagsirit (pangngalan 3 dec. Zh.r.) rye, kabataan, bagay, daga, anak na babae.

Konklusyon: Sabihin sa amin, ano ang alam namin tungkol sa pagbabaybay ng ь pagkatapos ng mga salitang sumisitsit sa dulo?

b
palakaibigan hindi palakaibigan
pangngalan 3 tiklop. 1. Umiral. Ginoo.
2. Umiiral. zh.r. pl. h.r.p.
3. Sa madaling sabi. adj.

Anong bahagi ng talumpati ang hindi kasama sa talahanayan? (Pandiwa)
- Tukuyin ang paksa ng aralin, paano ito tunog? (Malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa.)

3. Pag-aaral ng bagong materyal

- Upang masagot ang tanong: nakasulat ba ito pagkatapos ng mga pandiwang sumisitsit sa dulo, isipin natin!
- Basahing mabuti ang mga pangungusap. Mga mungkahi lang ba ito o iba pa? (Kawikaan)
"Naglalaman sila ng katutubong karunungan!"
Tukuyin kung anong bahagi ng pananalita ang mga salitang may salungguhit, sa anong mga anyo ang mga ito.

  • Kung hahabulin mo ang dalawang liyebre, hindi mo mahuhuli ang isa.
  • Kung mas tahimik ka, mas lalalim ka.
  • Hindi ka maaaring maghurno ng cake nang walang kuwarta.
  • Mahalagang alagaan muli ang damit, at parangalan mula sa murang edad.
  • Sukatin ng pitong beses, gupitin nang isang beses.

(Mga pandiwa sa n.f., sa 2l. isahan, led incl.)

- Anong mga kawili-wiling bagay ang napansin mo sa pagbabaybay ng mga pandiwa? (Sa dulo, pagkatapos ng mga sumisitsit, ito ay nakasulat b)
– Ano ang sinasabi ng ating aklat-aralin tungkol sa pagsulat ng ь sa mga pandiwa? §110.
Paano natin madaragdagan ang panuntunang ito?

Tapusin natin: Sa lahat ng mga pandiwang anyo, pagkatapos ng mga sibilants, ito ay nakasulat na ь.

4. Pangunahing pangkabit

Ngayon, isabuhay natin ang ating bagong kaalaman.

Distributive dictation

Isulat ang mga pandiwa sa 3 hanay.
N.f. 2l na yunit utos ng ikiling

(Kaugnay na gawain sa mga patinig sa ugat ng salita)

Mag-ipon para sa tanghalian
Kumatok ka sa bintana
Pound sa pulbos, palamutihan ang silid
Ahit ang iyong ulo
Ikalat ang mantikilya sa tinapay
Ilayo sa panganib
Umupo sa gilid
Gupitin nang diretso.

5. Pisikal na Minuto

At ngayon magpahinga tayo ng kaunti.
Pangalanan ko ang mga salita. Kung kailangan mong isulat ang b sa isang salita, maglupasay ka, kung hindi mo kailangang isulat ang b, gumawa ng 1 palakpak sa itaas ng iyong ulo.
Rye, kubo, biyolinista, matulog, makipagkaibigan, protektahan, ladrilyo, makapangyarihan, magsulat, mag-isip, hilingin sa iyo ang suwerte.
- Kaya, ulitin natin, kapag isinulat natin ang tanda pagkatapos ng mga sumisitsit, kapag hindi tayo nagsusulat.

6. Pangalawang pangkabit(interactive na board)

Basahin ang sipi. Saang kwento galing ang mga linyang ito? Sino ang kanilang may-akda?

Hangin, hangin! Makapangyarihan ka...
Hinahabol mo ... mga kawan ng ulap ....
Nasasabik ka ... ang asul na dagat,
Kahit saan ka lumipad ... sa bukas,
Huwag matakot ... sa sinuman,
Maliban sa Diyos lamang...

- Punan ang mga nawawalang titik, ipaliwanag ang pagbabaybay.
- Anong pic. vyp. ibig sabihin ginagamit ba ng may-akda? (Personification, metapora - "isang kawan ng mga ulap")
- Ipaliwanag ang mga bantas. (Pag-uusap, tambalang pangungusap, magkakatulad na miyembro)

Ngayon maglaro tayo ng kaunti. "Ang Ikaapat na Dagdag"

  • Gabi, sinag, katahimikan, bagay.
  • Brick, matinik, makapangyarihan, katulad.
  • Nang walang mga ulap, limang gawain, maliksi na mouse, ay nawala mula sa mga bubong.

Konklusyon:

- Kailan ito isinulat ь pagkatapos ng mga salitang sumisitsit sa dulo?

(Interactive whiteboard) Kumonekta sa isang linya kapag kailangan mong magsulat e.

Hal. zh.r. 3 tiklop na cr.app
Hal. Ginoo. b vb. N.f.
Pandiwa 2 l.s.ch. v. obligadong hilig.

7. Malayang gawain

“Ngayon tayo ay muling bumaling sa karunungan ng mga tao.

Magdagdag ng mga salawikain. Markahan ang spelling ь sa mga pandiwa.

  • Kung kanino ka mangunguna .. sya, mula doon at ... .
  • Ang pananahi sa bag ay hindi ....
  • Ang salita ay hindi isang maya, isang paglipad .. t hindi ...
  • Kung ano ang itinanim mo... kaya...

8. Buod ng aralin

- At ngayon, matapos ang ating paglalakbay, ibuod natin ang aralin.
– Ano ang natutunan natin habang naglalakbay sa lungsod ng Verb?
- Ano ang iyong natutunan?
- Sinuman ang interesado sa aralin at ang lahat ay malinaw - ilagay ito sa mga margin (!). Kung may mga paghihirap (?).
Huwag mag-alala, bukas ay itutuloy natin ang ating pag-uusap sa paksang ito.
- Ipasa ang iyong mga notebook. buksan ang iyong mga talaarawan, isulat ang iyong takdang-aralin.

Institusyon ng badyet na pang-edukasyon sa munisipyo

sekondaryang paaralan sa nayon ng Churtan

Buod ng aralin sa wikang Ruso sa ika-4 na baitang

Paksa: Soft sign in verbs pagkatapos ng pagsirit.

Inihanda at isinagawa

guro sa ika-4 na baitang

Ibragimova N.G.

2014-2015 akademikong taon taon

Paksa:Soft sign in verbs pagkatapos ng pagsirit

Uri: pag-aaral ng bagong materyal (sa paksa sa unang aralin ng 2)

Target : lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng kakayahang magsulat ng isang malambot na tanda pagkatapos ng pagsisisi sa mga pandiwa; tungkol sa paunlarin ang kasanayan sa pagbaybay ng isang malambot na tanda sa dulo ng isang salita pagkatapos ng pagsirit ng mga pangngalan sa mga pangngalan, maikling anyo na pang-uri.

Mga nakaplanong resulta ng edukasyon:

    paksa : matutong hanapin at wastong isulat ang pagbabaybay sa mga salita - isang liham b sa mga pandiwa pagkatapos ng pagsisisi, upang makilala mula sa iba pang mga orthogram na katulad sa ilang mga aspeto

    Metasubject (pamantayan para sa pagbuo / pagsusuri ng mga bahagi ng UUD):

nagbibigay-malay : Pangkalahatang edukasyon - malayang tukuyin at bumalangkas ng isang layuning nagbibigay-malay, tanggapin at panatilihin ang isang gawain sa pag-aaral; i-highlight at bumalangkas kung ano ang natutunan at kung ano ang kailangang matutunan; aplikasyon ng mga patakaran para sa pagsulat ng isang malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa;

Regulatoryo : matukoy ang layunin ng aktibidad, bumuo ng kakayahang pag-aralan, ihambing, magtatag ng isang pattern, gumuhit ng isang algorithm, magtrabaho ayon sa algorithm; pagwawasto - gawin ang mga kinakailangang pagsasaayos sa aksyon pagkatapos nitong makumpleto, batay sa pagtatasa nito at isinasaalang-alang ang likas na katangian ng mga pagkakamaling nagawa; kontrol at pagpipigil sa sarili makilala sa pagitan ng paraan at resulta ng isang aksyon; magsagawa ng pagsusuri sa sarili ng tagumpay ng pakikilahok sa diyalogong pang-edukasyon, ang proseso ng edukasyon.

Komunikatibo: pagpaplano ng kooperasyong pang-edukasyon - upang ipatupad sa proseso ng pangkatang gawain ang mga patakaran ng magkasanib na mga aktibidad, upang magbigay ng mutual na tulong sa pakikipagtulungan; bumuo ng isang pahayag na mauunawaan ng mga tagapakinig, magtanong ng mga paglilinaw na tanong, bumalangkas ng mga konklusyon; sariling monologo at diyalogong mga anyo ng pananalita; sundin ang mga tuntunin ng etika sa pagsasalita.

    Personal : ilapat ang mga nakuhang kasanayan sa mga praktikal na aktibidad; iugnay ang kanilang sariling sagot sa iminungkahing opsyon; bumuo ng kakayahang magtaltalan ng kanilang pananaw; kontrolin at suriin ang gawaing isinagawa; palawakin ang mga interes sa edukasyon at nagbibigay-malay; magsikap na mapabuti ang mga resulta ng mga aktibidad na pang-edukasyon; nauunawaan at nalalaman ang pangangailangang tuparin ang mga kinakailangan sa paaralan.

Kagamitan: ID; aklat-aralin "Wikang Ruso" grade 4, bahagi 1, may-akda - S.V. Ivanov, M. "Ventana-Graf" 2014; workbook "We write competently" ika-4 na baitang, No. 1, may-akda - M.I. Kuznetsova, M. "Ventana-Graf", 2014; mga work card.

Mga anyo ng gawain sa aralin:

    gumawa ng sama sama;

    magtrabaho nang pares;

    pansariling gawain;

    Pagsusulit sa sarili;

    mutual verification;

    pagsisiyasat ng sarili;

  • kontrol ng resulta

Sa panahon ng mga klase.

Aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Pamamaraan. komento

Stage 1. Pagbuo ng isang positibong sikolohikal na kalagayan para sa paparating na gawain.

Ang yugtong ito ng trabaho ay nagse-set up ng mga mag-aaral para sa isang tiyak na uri ng trabaho, pagbuo ng mga personal at pang-edukasyon na kakayahan.

Ang mga mag-aaral ay nagpapaunlad ng mga kasanayan sa pagtatrabaho sa isang grupo, isang pangkat ayon sa ilang mga patakarang kontraktwal.

Ang gawaing ito ay nagbibigay ng mekanismo para sa pagpapasya sa sarili ng mag-aaral sa mga sitwasyon ng aktibidad sa pag-aaral. Ginagamit ang "Brainstorming" na paraan, na nagpapaunlad ng aktibidad sa pag-iisip at pagsasalita, ang kakayahang ipagtanggol ang opinyon ng isang tao, hinihikayat ang isang talakayan sa wika, at nagpapaunlad ng kakayahang magsagawa ng komunikasyon sa negosyo.

Ang mga yugto 3, 4 ay nag-aambag sa pag-unlad ng pang-edukasyon, nagbibigay-malay, kakayahang pang-edukasyon, kung saan ang mga mag-aaral, bilang isang resulta ng isang kontradiksyon sa kaalaman, ay nagtatakda ng kanilang sarili ng layunin at mga gawain ng trabaho, pinaplano ito sa pamamagitan ng mga pamamaraan ng pag-aayos ng pagtatakda ng layunin.

Sa ika-5, ika-6 na yugto ng aralin

ang pagiging matapat ng gawain ay tinitiyak ng pagtutulungan ng mga miyembro ng grupo at ang interes sa huling resulta.

Ang gawain sa yugtong ito ng aralin ay nakakatulong sa

pagbuo ng impormasyon, mga kakayahan ng kooperatiba. Natututo ang mga bata na gumamit ng media, pumili, baguhin ang kinakailangang impormasyon. Bumubuo sila ng UUD, sa partikular na mga paksa - nakikilala nila ang pagbabaybay ng mga pandiwa na may pagsisisi, lohikal - upang i-highlight ang mga karaniwang tampok, ihambing, pag-aralan, pangkalahatan at gumawa ng konklusyon; regulasyon - i-save ang U / Z

kontrolin at suriin ang gawain ng kanilang sarili at mga kamag-aral. Ang patuloy na pagtukoy sa mga graphic na suporta sa aralin ay nakakatulong sa pagbuo ng visual, auditory, motor (motor) na memorya.

Ang mga mag-aaral ay nagsasagawa ng pagsusuri sa pamamaraan ng gawain sa aralin at isang indibidwal na sistema ng pagsusuri ng resulta ng gawain, gumawa ng sariling pagtatasa ng gawain sa aralin. Mga konkretong kontradiksyon sa kaalaman, mga aktibidad sa pag-aaral.

Masaya ako sa lesson natin

Interesado ako sa inyo!

Iba't ibang sagot mo

Nakikinig ako nang may kasiyahan.

Manonood kami ngayon

Gumawa ng mga konklusyon at dahilan.

At upang ang aral ay mapunta sa lahat para sa hinaharap,

Aktibong sumali sa trabaho, aking kaibigan.

Aralin sa wikang Ruso. Muli tayong pupunta sa bansang ating sariling wika.

Ano ang natutunan natin sa mga aralin sa Ruso?

- Anong mga lugar ng wikang Ruso ang pinag-aaralan natin?

ID Slide #1

Sa anong lugar kami titigil, matutukoy mo para sa iyong sarili sa ibang pagkakataon.

Magsalita at magsulat ng tama.

Mga Lugar: "Paano gumagana ang ating wika", "Spelling", "Pag-unlad ng pagsasalita".

Stage 2. Actualization ng kaalaman sa paksang "Soft sign after hissing at the end of words of different parts of speech". Pagganyak.

Ngayon sa aralin ay ipinapanukala kong ayusin ang gawain sa mga grupo, pares at indibidwal.

Mga suhestyon mo?

Anong mga tuntunin ng organisasyon ang nalalapat sa trabaho?

1. Magtrabaho sa mga card.

Mag-ehersisyo. Basahin ang mga salita. Pagbukud-bukurin ang mga salita sa mga pangkat ayon sa karaniwang batayan. Isulat ang mga salita, buksan ang mga bracket at patunayan ang iyong pinili.

(mga) Kabataan, (mga) ingatan, (mga) ladrilyo, (mga) pananalita, (mga) magagaling, naghihintay para sa (mga) pagpupulong, (mga) putulin, maraming (mga) gawain, (mga) walrus, prickly (s ), raincoat(s), eat(s).

- Ano ang batayan ng pagtukoy sa mga pangkat ng mga salita?

Italaga ang panuntunan sa pagbabaybay ng pagbabaybay sa mga salita ng bawat pangkat na may isang graphic na modelo.

Minitotal.

Ano ang kailangan mong malaman upang maisulat nang tama ang mga salitang may pagsisisi sa dulo ng iba't ibang bahagi ng pananalita?

Itaas ang iyong kamay kung nahihirapan ka.

Ano ang kailangang pagtrabahuhan?

Aling grupo ng mga salita ang naging sanhi ng kontrobersya?

Anong bahagi ng pananalita ang mga salita? Paano mo natukoy na ito ay mga pandiwa?

Bakit lumitaw ang kontrobersya?

    Ipahayag ang iyong opinyon, makinig sa opinyon ng iba, talakayin, patunayan, gumawa ng konklusyon.

    Kontrolin ang mga aksyon at resulta.

    Suriin ang mga aksyon at ang resulta ng trabaho na may mga simbolo.

    +

    ?

    -

    Inaayos namin sa mga notebook sa gilid.

1. Magtrabaho sa mga pangkat. (Ang resulta ng gawain ay nakatala sa pisara)

1) kabataan, pananalita - babae, 3-declension.

2) brick, balabal, walrus - m.r., 2-slope.

3) mabuti, matinik - kr. bumuo ng mga ito. ikabit.

4) maraming mga gawain, naghihintay para sa mga pagpupulong - 1-cl., pl., R.p.

hindi nag-aral.

Pagbaybay.

Itinakda nila ang panuntunan sa pagbabaybay ng pagbabaybay ng bawat pangkat ng mga salita na may graphic na modelo at binibigkas nang pasalita.

(Sa desk)

C 3sk.- w, w, w, h + b;

Mula sa 1.2sp. -w, w, w, h - hindi

P cr.f. - w, w, w, h - hindi

Naalala nila at inayos ang ispeling ng isang malambot na tanda sa dulo ng mga salita pagkatapos ng pagsirit ng iba't ibang bahagi ng pananalita.

Pagpapahalaga sa sarili.

    + - nang nakapag-iisa at walang mga pagkakamali na isinagawa ang gawain.

    ? – nagtrabaho nang nakapag-iisa, ngunit may mga pagkakamali.

    - - Hindi ako makapagtrabaho nang mag-isa.

5) mag-ingat (b)), putulin (b), kumain (b) -?

Mga pandiwa. Ipinapahiwatig nila ang mga aksyon at sinasagot ang mga tanong: ano ang gagawin? anong ginagawa mo Ano ang gagawin mo? at iba pa.

Hindi namin pinag-aralan ang pagbabaybay ng malambot na tanda pagkatapos ng mga sibilant sa mga pandiwa.

Stage 3. Pagtukoy sa paksa ng aralin.

Sa anong lugar ng wikang Ruso tayo titigil ngayon?

ID slide #2

Ano ang iyong layunin para sa aralin?

Bumuo ng paksa ng aralin, batay sa layunin ng aralin.

Pagbaybay.

Alamin kung magsulat o hindi ng isang malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa.

"Malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa"

Stage 4. Pagtatakda ng layunin. Pagpaplano ng trabaho.

- At sino ang maaaring matukoy ang mga layunin ng ating aralin?

Sa- Ano ang kailangan mong matutunan sa klase?

Ano ang pag-aaralan natin ngayon?

R- Ano ang bubuuin natin?

O Ano ang ipapaliwanag natin?

Upang Ano ang kokontrolin natin?

-Paano natin binubuo ang ating gawain?

ID Slide #3

Sa alamin ang tungkol sa pagbabaybay ng isang malambot na tanda sa mga pandiwa pagkatapos ng pagsirit;

- matutong magsulat ng tama ng isang malambot na tanda sa mga pandiwa pagkatapos ng pagsirit.

R - bumuo ng pagbabantay sa pagbabaybay, atensyon, pagsasalita.

O- ipaliwanag ang baybay at kahulugan ng mga salita.

Upang kontrolin ang iyong sariling gawain at ang gawain ng iyong mga kaklase.

Ayon sa plano.

I + N (explore at obserbahan)

ONZ (nagbubukas kami ng bagong kaalaman)

VP (nakuha namin ang panuntunan)

PP (ilapat ang kaalaman)

K + O– P (kinokontrol at sinusuri namin ang resulta ng trabaho)

Stage 5. Pagtuklas ng bagong kaalaman ng mga bata.

    Gawain sa aklat-aralin.

Mag-ehersisyo.

Basahin ang pangungusap.

Maghanap ng mga salita kung saan mayroong malambot na tanda sa dulo pagkatapos ng pagsirit.

Saang bahagi ng pananalita nabibilang ang mga salitang may salungguhit?

Sa anong mga anyo sila nakatayo?

Basahin ang takdang-aralin at magtanong ng mga tanong sa pag-unawa.

Ano ang nabasa mo?

Ipaliwanag ang kahulugan ng anumang salawikain na iyong pinili.

Anong mga salita ang nakita mo sa mga pangungusap?

Anong bahagi ng pananalita ang mga salitang may salungguhit?

Sa anong mga anyo sila nakatayo?

ID Slide #4

Ano ang karaniwang batayan sa mga salitang ito?

Gumawa ng sariling konklusyon tungkol sa pagbabaybay ng pagbabaybay sa mga salita.

Paano mo suriin ang iyong output?

Suriin kung tama ka sa iyong pahayag.

Ano ang masasabi mo sa iyong konklusyon?

Bumuo ng isang tuntunin.

Gumawa ng graphic na modelo ng panuntunan (suporta).

Bumalik tayo sa ikalimang pangkat ng mga salita ingat (b)), putulin (b), kumain (b) -?

Maaari mo bang buksan ang mga bracket?

Paano isulat ang mga pandiwa ng pangkat na ito?

Buksan ang mga bracket gamit ang isang lapis.

Italaga ang panuntunan sa pagbabaybay ng pagbabaybay sa mga salita na may graphic na modelo.

Bumuo ng panuntunan sa pagbabaybay para sa pagbabaybay sa mga salita, batay sa isang graphic na modelo.

Subaybayan natin ang ating pag-unlad sa plano ng trabaho.

Ano ang kanilang ginawa?

Sa anong yugto tayo ng trabaho?

Itaas ang iyong kamay kung nahihirapan ka.

Ano ang kailangang pagtrabahuhan?

Pangkatang gawain.

Mga pangungusap na salawikain.

Ipaliwanag ang kahulugan ng salawikain sa pamamagitan ng pagpili.

- Mga pandiwa.

putulin (ano ang gagawin mo?, 2 l unit)

habulin (anong gagawin mo?, 2 l. yunit)

mahuhuli mo (ano ang gagawin mo?, 2l.ed.ch)

pupunta ka (anong ginagawa mo?, 2l. sg.)

gagawin mo (ano ang gagawin mo?, 2l. sg.)

maghurno (ano ang gagawin mo?, 2L units)

i-save (ano ang gagawin?, n.f.g.)

- Pagbaybay.

-Sa mga pandiwa pagkatapos ng pagsirit kailangan mong magsulat ng malambot na tanda.

Basahin ang panuntunan sa aklat-aralin sa pahina 108, na may pamagat na "Mga Lihim ng wika"

Ang aming konklusyon ay tumutugma sa tuntunin sa aklat-aralin. Kaya tapat siya.

G- w, w, h, w + b

5) mag-ingat (b)), putulin (b), kumain (b) -?

Na may malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit.

Buksan ang mga bracket gamit ang isang lapis.

- G- w, w, h, w + b

- Sa lahat ng mga pandiwang anyo, ang isang malambot na tanda ay nakasulat pagkatapos ng mga sumisitsit.

Pag-aralan ang plano ng trabaho.

Suriin gamit ang mga simbolo: +, ?, -

Stage 6. Pangunahing pag-aayos.

    Dynamic na pag-pause.

Nagsumikap na tayo, magpahinga na tayo. Laro tayo"Mag-ingat ka".

- Kontrolin ang iyong mga aksyon upang sa pagtatapos ng laro ay masuri mo ang iyong resulta.

- Tinatawag ko ang salita, kung nakasulat ang b sign - tumayo, kung wala ito - umupo.

Umupo ka, ang bola, rye, bantay, mabuti, sa tingin mo, lumangoy ka, maraming ulap, lalabas ka, makapangyarihan, ilang.

Minitotal.

- Maupo kayo sa mga hindi nagkakamali!

(Nakikiusap ako sa mga nagkamali.)

    Gawain sa aklat-aralin.

Pahina 108, blg. 2.

Isulat ang mga salita sa tatlong hanay. Sa 1st - mga pandiwa sa paunang anyo. Sa ika-2 - mga pandiwa sa anyo ng ika-2 tao, isahan. mga numero, sa ika-3 - mga pandiwa na nagpapahayag ng payo, kahilingan, pagkakasunud-sunod (matututuhan mo ang tungkol sa pangalan ng form na ito ng mga pandiwa sa ibang pagkakataon).

Huwag kalimutang magsulatb pagkatapos ng sizzling!

Basahin ang takdang-aralin at magtanong ng mga tanong sa pag-unawa.

Ano ang kailangan mong tandaan upang maisulat nang tama ang mga salitang may pagsisisi?

- Suriin ang iyong gawa, ihambing sa sample sa pisara.

ID Slide #5

Itaas ang kamay kung sino man ang nagkamali.

Ano ang kailangang pagtrabahuhan?

    Magtrabaho sa workbook "We write competently" No. 1.

Pahina 31, blg. 2.

Galugarin ang talahanayan. Itala ang iyong mga halimbawa sa mga talahanayan.

Basahin ang takdang-aralin at magtanong ng mga tanong sa pag-unawa.

- Subaybayan ang pagganap ng iyong mga kaklase.

    Express poll.

(Ang isang sheet na may sukat na 5 cm ng 20 cm ay idinisenyo nang maaga: sa mga dahon sa itaas ay ang pangalan, sa kaliwa ay mga numero mula 1 hanggang 13).

Pinangalanan ng guro ang mga salita, ngunit hindi ito isusulat ng mga bata, ngunit itinalaga ang mga ito ng mga simbolo.

- Mga pagtatalaga: hindib sa salita- ; meronb sa salita - +.

- Kung nahihirapan kang magsulat -?

- Aling salita ang naging sanhi ng problema?

Paano malalaman ang lexical na kahulugan ng salita - mali?

Magbukas ng diksyunaryo. Basahin ang entry sa diksyunaryo PEKE.

Magpalitan ng mga papel at suriin ang gawain ng isa't isa nang magkapares ayon sa modelo.

ID. Sample sa slide #6.

- Sino ang nakakuha ng +?

Ngayon ay nakakuha ka na ng gradong 5, at ang iba ay matututong sumulat ng b sign pagkatapos ng pagsirit bukas sa aralin at sa bahay, ginagawa ang kanilang takdang-aralin .

Suriin gamit ang mga simbolo: +, ?, -

- Nagtatanong sila.

1) Anong bahagi ng pananalita ang salita.

2) Ang leksikal na kahulugan ng salita.

3) Ang tuntunin ng pagbabaybay sa isang salita.

2. Magpangkat-pangkat.

Pagsusulit sa sarili.

maaga f. ch. 2 l., yunit

iligtas isipin

tumayo ka para masunog

sunugin na sabi

upo cutting

tumulong sa pagtakbo

sumisigaw

kumain, kumanta

itago mo lumipad

Suriin gamit ang mga simbolo: +, ?, -

3. Malayang gawain.

- Pangharap na pagsusuri ng resulta ng trabaho.

Pagkatapos ng pagsirit b ay nakasulat:

    sa mga pangalan ng mga pangngalan. 3rd fold: anak na babae, gabi, atbp.

    para sa mga pandiwa sa lahat ng anyo: maglakad ka, kumain, marinig, atbp.

Pagkatapos ng pagsirit b ay hindi nakasulat:

    sa mga pangalan ng mga pangngalan. 1st at 2nd fold.: walang ulap, maraming gawain, kapote, kutsilyo, atbp.

    sa mga pangalan ng pang-uri. sa maikling anyo: gwapo, magaling, makapangyarihan, creaking, etc.

Mutual na pagtatasa ng pagganap.

4. Malayang gawain.

  1. gupitin +

  2. nakatulog +

  3. gumuhit +

    sana swertehin ka -

    hindi totoo?, +

- Mali.

Hindi namin alam ang kahulugan ng salita kasinungalingan kaya hindi natin matukoy ang bahagi ng pananalita.

Sa paliwanag na diksyunaryo.

- MALI - 1. Hindi pagkakapare-pareho ng tono sa pag-awit, pagtatanghal sa musika. 2. Kawalang-katapatan, pagkukunwari. 3. Panlilinlang, panloloko. Hal. zh.r.

Mutual check gamit ang paste ng ibang kulay. Pagsusuri sa kapwa.

Baitang 7. Pagbubuod ng aralin.Pagninilay.

Iminumungkahi ko ang paggawa ng takdang-aralin.

Suriin natin kung paano namin natupad ang aming plano sa trabaho sa aralin at nalutas ang mga gawain ng aralin sa paksang "Soft sign pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa"

- Ano ang hindi mo natapos sa binalak na aralin?

- Anong mga problema ang hindi nalutas?

Anong suliranin ang ating dadalhin para sa susunod na aralin at patuloy nating lutasin ito.

Anong algorithm ng mga aksyon ang tutulong sa iyo na magsulat ng mga salita na may pagsisisi sa dulo nang tama?

Ano ang pinakamahalagang bagay sa aralin?

Ano ang bagong natutunan tungkol sa pagbabaybay ng b pagkatapos ng pagsirit?

Saan mo magagamit ang kaalamang ito?

Repasuhin ang iyong sistema ng pagmamarka sa buong aralin.

Guys, tumayo, mangyaring, ang mga nasiyahan sa resulta ng kanilang trabaho sa aralin at iwanan ang aralin sa isang magandang kalagayan?

(Umapela ako sa mga nagkaroon ng kontradiksyon sa kanilang trabaho).

Anong mga isyu ang kailangang matugunan?

Salamat sa lahat para sa iyong trabaho

- D / s: account. S. 108, tuntunin; R.T. p. 34#1, #2 (opsyonal)

- Bigyang-katwiran ang pagpili ng D / s.

Nagawa na ang lahat.

- Nalutas namin ang lahat ng mga problema.

Matutong sumulat ng tama ng isang malambot na tanda sa mga pandiwa pagkatapos ng pagsisisi at mga salita ng iba pang bahagi ng pananalita.

Algorithm

1) Tukuyin kung anong bahagi ng pananalita ang ipinahayag.

2) Ipaliwanag ang leksikal na kahulugan ng salita.

3) Ilapat ang tuntunin sa pagbabaybay sa salita.

- Sa lahat ng pandiwang anyo, ang b ay isinusulat pagkatapos ng mga sibilants.

Sa mga aralin ng wikang Ruso.

Upang sumulong sa pamamagitan ng pag-aaral ng Russian.

Sa buhay, halimbawa, magsulat ng liham, atbp.

Suriin ang sistema ng self-assessment ng resulta ng trabaho sa bawat yugto ng aralin.

Olga Yavorskaya
Buod ng aralin sa ikatlong baitang "Spelling b sa dulo ng mga pangngalan pagkatapos ng pagsirit"

wikang Ruso

Ang petsa «___» ___ ___ G Baitang 3-"B"

(2nd quarter)

Aralin 44

Paksa aralin: Pagbaybay b sa dulo ng mga pangngalan pagkatapos ng mga sibilant

Target aralin:

1. Ipakilala sa mga mag-aaral ang mga katangian ng pagsulat.

2. Ibuod ang kaalaman ng mga mag-aaral tungkol sa mga tungkulin ng isang malambot na tanda, bilang isang tagapagpahiwatig ng lambot ng mga katinig, isang paghahati ng malambot na palatandaan upang kumpirmahin ang pambabae na kasarian ng mga pangalan mga pangngalan.

Uri aralin: aralin asimilasyon ng bagong kaalaman;

Mga pamamaraan ng pagtuturo: pag-uulat ng impormasyon; nagpapaliwanag; nakapagtuturo; nagpapasigla; naghihikayat; ___

mga pamamaraan ng pagtuturo: gumaganap; reproductive; praktikal; bahagyang paghahanap; paghahanap; ___

Kagamitan, visibility, TCO

Mga yugto at istraktura aralin.

1. Organisasyon sandali. Emosyonal na kalooban. (post ng paksa aralin)

2. Pagsusuri ng takdang-aralin.

Binabasa ng mga mag-aaral ang mga salita mula sa sumisitsit sa dulo.

Habang sinusuri ang bahay. Ang mga Gawain 5 ay tumatanggap ng mga kard ang mga mag-aaral at gawin ang mga ito

3. Bagay sa kaligrapya, pagguhit

Pagsusuri ng pantig-tunog mga salita: bagay, pagguhit.

Anong kasarian ang kinabibilangan ng dalawang salitang ito?

Anong mga tunog ang nagtatapos sa mga salitang ito?

Ano ang alam natin tungkol sa mga tunog na ito? Ano ang tawag sa kanila o ano ang pagkakatulad nila?

Anong klase sumisitsit na tunog alam mo?

4. Mag-post ng paksa aralin.

Nagsisimula kaming matutunan ang pagbabaybay ng mga pangalan mga pangngalan na ang base ay nagtatapos sa sumisitsit na tunog.

5. Pahayag ng suliraning pang-edukasyon.

Ano pa ang iyong binigyang pansin sa pag-aaral ng mga salitang bagay at pagguhit! (Magtapos sa sumisitsit na tunog, ngunit sa isang kaso mayroong isang malambot na tanda, at sa pangalawa ito ay naka-on walang katapusan ng salita.)

Kung bakit ito nangyayari malalaman mo sa paggawa ng ex. 247. (Pasalitang kumpletuhin ang lahat ng mga gawain para sa ehersisyo).

Ano ang bago sa pagbaybay ng mga pangalan mga pangngalang pambabae? (Kung ang batayan ng mga pangalan mga pangngalan pambabae dulo sumisitsit na tunog, pagkatapos pagkatapos ito ay nakasulat na malambot na tanda. Mga pangngalang panlalaki pagtatapos sumisitsit na tunog, ay nakasulat nang walang malambot na tanda.)

6. Pagmamasid sa mga singularidad pangngalang may sumisingit na tunog sa dulo ng salita

Hal. 248 - nagkomento sulat.

Hal. 249 - nagkomento sulat.

Hal. 251 - nagkomento sulat.

Hal. 253 - pasalita

Pumulot ng alikabok sa kalsada

At pagkatapos, pagkakaroon ng lakas,

umikot, umikot

At pumailanglang hanggang langit. (Buhawi)

Minsan kinukuha nila ako

May pinagmulan ang mga ilog.

At sa iyong mga kamay ay bubuksan ko

Kahit anong kastilyo ako. (Susi)

Sa langit - isang kubo,

Sa kubo - isang tubo.

Maingay sa kubo

Buzzed sa pipe.

Nakikita ng mga tao ang apoy

At hindi ito namamatay. (Maghurno)

Itong munting sanggol

Masaya kahit isang mumo ng tinapay,

Dahil madilim

Nagtago siya sa isang lungga. (Dalaga)

Nagsimulang lumapit sa bahay,

Ang araw ay ninakaw mula sa langit. (Gabi)

Minuto ng pisikal na edukasyon

7. Visual na pagdidikta.

Hal. 250 p. 111.

8. Malayang gawain ng malikhaing x-ra.

Hal. 254. Pagsusuri - harap.

9. Bottom line aralin.

Ano ang bagong natutunan sa aralin?

Sa anong mga kaso nakasulat ang isang malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit?

Nahihirapan ba ang sinuman sa inyo na magsulat ng malambot na karatula pagkatapos ng mga pangngalan na sumisitsit sa dulo nakatayo sa paunang anyo?

Magtanong sa isa't isa tungkol sa pangngalang may sumisingit na tunog sa dulo ng salita.

Takdang aralin.

Pagninilay

Mga kaugnay na publikasyon:

Buksan ang aralin sa Russian sa ika-2 baitang "Kasarian ng mga pangngalan" Idinisenyo ang araling ito para sa mga mag-aaral sa ika-2 baitang. Ang layunin ng aralin: magbigay ng ideya ng kategorya ng mga pangngalan. Ang aralin ay batay sa aplikasyon.

Paksa ng aralin : "Pagsusulat pagkatapos ng sizzling"

Mga layunin:

1. Lumikha ng mga kondisyon para sa pagiging pamilyar sa mga mag-aaral sa pagbaybay ng isang malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa.

2. Lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng kakayahang sumulat ng b pagkatapos ng mga pangngalan at maikling pang-uri na sumisitsit sa mga pangalan

3. Lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng pagbabantay sa pagbabaybay at aktibidad ng kaisipan ng mga mag-aaral.

4. Lumikha ng mga kondisyon para sa edukasyon ng isang kultura ng gawaing pang-edukasyon at mga kasanayan sa komunikasyon.

Sa panahon ng mga klase

ako. Org. sandali.

II. Minuto ng spelling.

sa ilalim ng pagdidikta, piliin ang spelling:

AT oro b b ako, p a l b tapos, yak tungkol sa R b, m olo gawin zh, kasama ang olo sa b at, pom oh.

* Pagsusulit sa sarili. (maglagay ng mga salita sa pisara)

Suriin sa board. Kung sino man ang nakasulat sa pisara ng lahat ng mga salita, itaas ang iyong kamay.

Basahin muli ang mga salita at sabihin kung ano ang pagkakatulad nila?

(pangngalan;

Gamit ang isang unstressed patinig sa ugat ng salita;

Ang mga ito ay nakasulat na may malambot na tanda;)

Anong papel ang ginagampanan ng "b" sa mga salita?

b - separator;

b - pampalambot;

b - nagsasaad ng pangngalang asawa. kasarian 3 pagbabawas;

Paano mo isusulat ang mga sumusunod na salita: susi..., mabuti..., makapangyarihan..., pagguhit...?

Ipaliwanag.

Konklusyon. Sabihin sa amin kung ano ang alam namin tungkol sa spelling b pagkatapos ng mga sumisitsit na salita sa dulo?

Ano sa palagay mo, ang b ay isinusulat pagkatapos ng mga pandiwang sumisitsit sa dulo?

Ang paksa ng ating aralin ngayon ay:

"Soft sign pagkatapos ng pagsirit sa mga pandiwa."

Subukan nating bumalangkas ng mga layunin ng aralin.

Y - alamin kung ang b ay nakasulat pagkatapos ng pagsisisi sa mga pandiwa;

P - bubuo tayo ng atensyon at pagbabantay sa pagbabaybay;

O - ipaliwanag ang pagbabaybay ng mga salita;

K - iwasto ang mga sagot ng mga kasama;

III. Paggawa sa bagong materyal.

Upang masagot ang tanong na: ay isinulat pagkatapos ng mga pandiwang sumisitsit sa dulo, iminumungkahi kong sumangguni sa seksyong “Pag-isipan Natin” sa p.82.

Basahing mabuti ang mga pangungusap.

Mga mungkahi lang ba ito o iba pa? (salawikain)

Sino ang hindi nakakaunawa sa kahulugan ng mga salawikain? (ipaliwanag kung kinakailangan)

isa). Sukatin ng pitong beses, isang beses putulin.

2). Para sa dalawang liyebre habulin, walang sinuman hindi mo mahuhuli.

4). Walang pie dough hindi ka magluluto.

5). Mahalaga pahalagahan manamit muli, at dangal mula sa murang edad.

Basahin ang mga naka-highlight na salita. Anong bahagi ng pananalita ang mga ito?

(Pandiwa)

Anong mga anyo sila? (sa simula f.; sa personal f.; sa f. imperative tax)

Anong mga kawili-wiling bagay ang napansin mo sa pagbabaybay ng mga pandiwa? (sa dulo ng mga pandiwa pagkatapos isulat ang pagsisisi b)

Ihambing natin ang ating mga konklusyon sa konklusyon ng batang babae na si Zhenya. ( Sa dulo ng mga pandiwa sa anumang anyo, ang b ay isinusulat pagkatapos ng mga sibilant)

Nagtugma ba ang mga konklusyon? (Oo)

Pagbasa ng konklusyon mula sa aklat-aralin sa koro. ( Sa lahat ng anyo ng pandiwa pagkatapos isulat ang mga sibilant b)

At ngayon ay pagsasamahin natin ang ating teoretikal na kaalaman sa pagsasanay.

Hal. 1 - Basahing mabuti ang takdang-aralin. Paano mo ito naintindihan?

(isulat ang mga pandiwa sa tatlong hanay: simula f. ch. 2l.

Tumayo, sino ang nakakumpleto ng gawain nang tama.

F? minuto. Pangalanan ko ang mga salita. Kung kailangan mong isulat ang b sa salita, maglupasay ka ng 1 beses, kung hindi mo kailangang isulat ang b, gumawa ng 1 palakpak sa itaas ng iyong ulo.

Rye, kubo, violinist, matulog, makipagkaibigan, i-save, ladrilyo, makapangyarihan, magsulat, mag-isip, (magnais) good luck.

Paggawa ng card.

“Hangin, hangin! Makapangyarihan ka...
Hinahabol mo ... mga kawan ng ulap ... .
Nasasabik ka ... ang asul na dagat,
Kahit saan ka lumipad ... sa bukas,
Huwag matakot ... sa sinuman,
Maliban sa Diyos lamang…”

Basahin ang sipi.

Saang kwento galing ang mga linyang ito? Sino si author?

Ipasok, kung kinakailangan, b sa mga salita. (ang mga bata ay nagtatrabaho nang nakapag-iisa)

Pagsusulit.

Pangalanan ang mga salita kung saan isinulat nila ang b, at patunayan na ito ay kinakailangan.

Bakit sa salita makapangyarihan at mga ulap Hindi ba kailangan magsulat?

Liham sa ilalim ng pagdidikta na may komentaryo.

Bilisan mo at magpatawa.

Ni hindi ka makakalabas ng isda sa lawa nang hindi nahihirapan.

Kung ano ang umiikot ay dumarating.

Mag-ehersisyo gamit ang mga signal card. (mga salita ay nakasulat sa pisara; ang mga bata ay nagpapakita ng b, ang guro ay nagsusulat sa mga salita)

Stri..., anak..., kumanta..., daga..., biyolinista..., mapait..., trumpeta..., strich..., tumutugtog..., bantay..., kalan..., itago..., protektahan...

Konklusyon.

Mga bata, sino ang nakaunawa kung kailan isinulat ang b pagkatapos ng mga salitang sumisitsit sa dulo?

Ngayon susuriin ko.

Gawain sa mga card. (kumonekta sa isang linya kapag nakasulat ang b)

Ikumpara sa mesa! (may nakalagay na table sa pisara)

Bumaling tayo sa mga layunin ng aralin at gumawa ng konklusyon.

Ano ang natutunan natin tungkol sa pagbabaybay ng mga pandiwa?

Anong natutunan mo?

Sinumang interesado sa aralin at malinaw ang lahat - maglagay ng tandang padamdam sa mga gilid ng kuwaderno ( ! ). Kung may mga paghihirap o isang bagay na hindi malinaw - maglagay ng tandang pananong ( ?)

Huwag mag-alala, bukas ay itutuloy natin ang ating pag-uusap sa paksang ito.

Bahay. ehersisyo. P.82 – tuntunin, p. 83 - hal. 5, 2.

Aralin sa wikang RusoPaksa: Pagbaybay ь pagkatapos ng mga pandiwang sibilant Layunin ng Aralin: 1) upang pagsamahin ang kakayahang sumulat ng b pagkatapos ng pagsisisi sa mga pandiwa;2) upang gawing sistematiko ang kaalaman ng mga mag-aaral tungkol sa pagbabaybay b sa mga salita ng iba't ibang bahagi ng pananalita pagkatapos ng pagsirit;3) bumuo ng pansin, pagsasalita, memorya, lohikal na pag-iisip ng mga bata.4) bumuo ng kakayahang makinig sa iba pang mga opinyon
Uri ng aralin: isang aral para sa pagsasama-sama ng pangunahing kaalaman
Mga anyo ng trabaho: frontal, group, steam room. (Ang mga bata ay uupo sa mga grupo ng 4 na tao) Sa panahon ng mga klase

    Oras ng pag-aayos.
Inimbento ng isang tao nang simple at matalino,Madaling kamustahin Magandang umaga. Magandang umaga araw at mga ibonMagandang umaga mga nakangiting mukha.At lahat ay nagiging mabait, nagtitiwala,Hayaang tumagal ang magandang umaga hanggang gabi.Lubos akong nalulugod na masasabi ko sa iyo ngayon: "Magandang umaga."pagsuri sa kahandaan para sa aralin; II. Pagre-record ng takdang-aralin
III. Gawaing bokabularyo. Ngayon, iminumungkahi kong i-decipher mo ang mga nakatagong salita. Ngayon ang mga salitang ito ay kinakatawan sa anyo ng mga numero. Dapat mong i-decrypt ang mga ito. Ano ang ibig sabihin ng decipher? (Mga hula ng mga bata)Kung tayo ay may mga hindi pagkakasundo o nagdududa sa kahulugan ng isang salita, ano ang makatutulong sa atin? (Diksyunaryo)Hinahanap namin ang mga salitang "cipher", "decipher" sa paliwanag na diksyunaryo ng Ozhegov at basahin ito.Cipher - isang sistema ng mga palatandaan, mga numero para sa isang lihim na liham.I-decrypt - basahin ang isang lihim na liham gamit ang isang cipher, isang code.(pares na gawain) 1
3012145 - bantay 39145 - paso 87645 - iyak 8764 - iyak Ano ang masasabi mo sa huling dalawang salita? Bakit may ь sa dulo ng salita sa isang kaso, at hindi sa kabilang kaso? Sa panahon ng trabaho, 1 tao ang nagtatrabaho sa pisara sa isang indibidwal na takdang-aralin.Palitan ang mga pariralang ito ng mga pandiwa ng paunang anyo.Maglaan ng tutulong -Linisin ang sahig mula sa magkalat -Magsagawa ng mga obserbasyon - Upang magbigay ng payo- Huwag sabihin- Upang magbigay ng payo - Trabaho ng caretaker
IV. Pag-uulit ng materyal na pinag-aralan. Anong bahagi ng pananalita ang sinimulan nating pag-aralan kamakailan? Ano ang alam mo tungkol sa pandiwa?Alalahanin natin ang mga kilalang kaso ng pagbabaybay ng isang malambot na tanda pagkatapos ng pagsirit sa dulo ng isang salita.(Pangalanan ng mga bata ang mga kaso na kilala nila, at ang guro ay nagsabit ng mga card sa pisara) b ay nakasulat b ay hindi nakasulat1. Para sa mga pangngalan ng 3rd declension 1. Para sa mga pangngalang babae. uri 1-2. Para sa mga pandiwa ng unang pagbabawas sa maramihan. numero sa R.p.. 2. Ang mga pangngalan ay may asawa. uri 2- ika pagbaba. 3. Sa maikling pang-uri anyo
V. Pagtukoy sa paksa ng aralin Ano sa tingin mo ang gagawin natin sa klase? (mga pahayag ng mga bata batay sa talahanayan)Ngayon ay babasahin ko ang mga salita sa iyo. Mayroong isang dagdag na salita sa bawat pangkat ng mga salita. Dapat mong hanapin ito at isulat sa iyong kuwaderno.(2 mag-aaral ang nagtatrabaho sa pisara, ang iba sa mga notebook)- anak na babae, sinag, katahimikan, bagay;- bantay, matinik, makapangyarihan, katulad;- maraming mga pagpupulong, pitong gawain, nahulog mula sa mga rooftop, mabilis na mouse- biro, kain, kalokohan, dalaSinusuri ang pagganap ng gawain na may mga paliwanag.
VI. Fizminutka
VII. Pangkatang gawain. Buksan ang iyong aklat-aralin sa p. 97 pagsasanay 3 Basahin ang gawain. Ano ang dapat nating gawin? (ipamahagi ang mga salita sa mga grupo) Alam ba natin kung saang mga grupo ang kailangan nating hatiin ang mga salita? Imungkahi kung ilang grupo ang paghahati-hatiin natin ng mga salita at kung anong mga grupo sila.(5 pangkat 1. Mga nilalang ng ika-3 pagbaba2. Mga nilalang ng kababaihan. kasarian ng 1st declension sa plural. numero sa R.p. 3. Pandiwa 4. Ang pagiging asawa. uri ng 2nd declension.5. Kalakip. sa maikling anyo Ang bawat pangkat ng mga bata ay nagsusulat ng mga salita ng isang pangkat)
Isang pangkat ang gumagawa ng isa pang gawainIpasok ang mga nawawalang salita.Ang balde ay nagbigay ..., at ang tubig ay naging ...Ito ay kinakailangan upang matunaw ... upang ang cake ...Ang pananahi sa bag ay hindi ...Sukatin ng pitong beses, isa...
Sinusuri ang progreso ng trabaho VIII. Pagbubuod ng aralin - Ano ang ginawa natin sa klase?Ano ang nagustuhan mo? Ano ang mahirap? Paglalagay ng mga marka.Salamat sa iyong trabaho.

Listahan ng mga ginamit na materyales1 Teksbuk "Baitang 4 ng wikang Ruso"pp. V. Ivanov at iba pa - M .: Ventana-Graf, 20102 "Paliwanag na Diksyunaryo ng Wikang Ruso" S.I. Ozhegov, N.Yu. Shvedova, Onyx, 20003 "Handbook sa wikang Ruso" O. V. Uzorova, E. A. Shvedova. – ZAO Premiera, 2010