Buod ng aralin sa paksang "Aking paboritong libangan!". Ang kurso ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon

Mga layunin:

tulungan ang mga mag-aaral na maunawaan kung ano ang isang pamilya, kung ano ang kailangan para sa isang pamilya upang maging palakaibigan at matatag;

upang itaguyod ang pagbuo ng mapagkakatiwalaang relasyon sa pamilya.

Kagamitan: m / m kagamitan, poster na may bahay, card, handout.

Istraktura ng aralin:

yugto ng organisasyon.

Ang araw ng Kuban ay nakatingin sa amin sa silid-aralan,

At ang sinag, na tumutugtog, ay bumabati sa amin.

Magandang umaga Magandang araw sa iyo

Gusto ko kayong mga bata.

Pagganyak ng aktibidad na pang-edukasyon.

Slide 1. (Tunog ng musikang “The house in which we live”)

Nagbabasa ng tula ang guro.

Ano ang maaaring mas mahalaga kaysa sa isang pamilya?

Malugod na tinatanggap ang bahay ng ama,

Narito sila ay laging naghihintay para sa iyo nang may pagmamahal,

At escored sa kalsada na may magandang!

Guro.

Tungkol saan ang tulang ito?

Mga tugon ng mag-aaral.

Tungkol sa pamilya.

Tungkol sa bahay.

Guro.

Tama. Mga tula tungkol sa pamilya at bahay ng ama.

Pag-update ng kaalaman.

Sagutan ang puzzle. (Slide 2.)

7I

Subukan mong hulaan kung ano ang tunog ng paksa ng ating aralin.

Bumubuo ang mga mag-aaral ng paksa ng aralin.

Pamilya.

Mensahe ng paksa ng aralin

Guro.

Magaling boys. Ngayon ay susubukan naming malaman kung ano ang isang pamilya, tukuyin ang mga palatandaan ng isang palakaibigang pamilya, at sabihin din sa amin ang tungkol sa iyong pamilya at kung ano ang gustong gawin ng iyong pamilya.

Sa bilog ng pamilya, kami ay lumalaki.

Sa bilog ng pamilya, lahat ng iyong pinagmulan,

At dumating ka sa buhay mula sa pamilya.

Sa bilog ng pamilya tayo ay lumikha ng buhay,

Ang batayan ng mga pundasyon ay ang tahanan ng magulang.

"Pagtuklas" ng bagong kaalaman.

Magtrabaho ayon sa aklat-aralin (p. 23).

Pangalanan ang mga miyembro ng pamilya ni Misha. Ano ang trabaho ng nanay at tatay? Anong ginagawa ni lolo? Paano si lola? Ano ang gustong gawin ng mga bata?

Slide 3.

Mga larawan ng pamilya.

Fizminutka.

Pangunahing pangkabit.

Magtrabaho sa isang workbook. (Pahina 13) (Harap)

Pagsasanay sa pagsasalita.

Pangalanan ang mga miyembro ng iyong pamilya.

Pangharap na gawain "Naayos ang bahay".

Ang mga mag-aaral ay nagpapakita ng mga larawan ng pamilya at pinag-uusapan ang kanilang pamilya, pinangalanan ang kanilang mga miyembro ng pamilya sa kanilang unang pangalan (at patronymic, kung kilala). Ang mga larawan ay nakalagay sa isang poster sa mga bintana ng bahay.

Guro.

Kakalipat lang namin sa bahay namin. Ngayon nakatira ang iyong mga pamilya.

Ano ang tawag sa pamilya?

Mga tugon ng mag-aaral.

Si mama at papa ang pamilya ko.

Lolo at Lola.

Mga ate at kuya.

Guro.

Tama. Ang pamilya ay ang ating mga mahal sa buhay na nakatira sa atin. Ang pamilya ang pinakamahalagang bagay sa buhay para sa bawat isa sa atin. Ang pamilya ay malapit at mahal na mga tao, ang mga mahal natin, kung kanino tayo kumukuha ng halimbawa, na pinapahalagahan natin, na nais nating mabuti at kaligayahan. Sa pamilya tayo natututo ng pagmamahal, responsibilidad, pangangalaga at paggalang.

2. Mga nag-iisip.

Sa pisara ay may mga card na may mga salitang: pamilya, kabaitan, pag-ibig, away, kapayapaan, pangangalaga, init, pagmamahal, pagkakaisa.

Guro.

Ano ang kailangan para sa kaligayahan ng pamilya?

Mga tugon ng mag-aaral.

Kabaitan, pagmamahal, pangangalaga, init, pagmamahal, pagkakaisa, kapayapaan.

Ang away ay sumisira ng pamilya.

Paano mo naiintindihan ang mga salitang "ang pamilya ay matatag sa pagkakaisa"?

Mga tugon ng mag-aaral.

Kapag ang bawat isa sa pamilya ay nagmamahalan, hindi sila nag-aaway.

Kung ang bawat isa ay nagtutulungan, nag-aalaga sa bawat isa, kung gayon ang pamilya ay matatag.

Fizminutka.

Pagsasama-sama.

Magtrabaho ayon sa aklat-aralin (p. 29).

Suriin ang mga guhit. Sabihin sa amin kung paano ginugugol ng pamilya ni Dima ang Linggo.

Ano ang masasabi mo sa pamilyang ito?

Mga tugon ng mag-aaral.

Palakaibigan ang pamilya ni Dima. Sabay silang lahat na naglilinis ng apartment.

Naglalaro ng chess sina Tatay at Dima. Sabay silang nagpapakain sa mga ibon.

Ang mga miyembro ng pamilya ni Dima ay nagtatrabaho at naglalaro. May magandang pamilya ang bata.

Guro.

Paano ginugugol ng iyong pamilya ang araw na walang pasok?

Mga kwento ng mga mag-aaral.

Mga nag-iisip.

Guys, isipin ang mga salitang "magkasama ang pamilya, at nasa lugar ang kaluluwa." Anong ibig nilang sabihin?

Mga tugon ng mag-aaral.

Kapag ang buong pamilya ay magkakasama, lahat ay napakabuti.

Kapag ang lahat ay nagtutulungan o nagpapahinga, kung gayon ito ay isang mabuting pamilya at lahat ay masaya.

Pansariling gawain.

Paggawa gamit ang mga handout.

Guys, iguhit ang iyong pamilya sa mga bintana ng mga bahay na nasa iyong mga mesa.

(Gumawa ang mga mag-aaral sa musika. Tunog ang kantang “The house in which we live”)

Guro.

Ngayon ay nagtutulungan ka tulad ng isang malaking palakaibigang pamilya. Ang klase namin ay isang pamilya sa paaralan.

Nagbabasa ng tula ang guro.

Ang pamilya ay kaligayahan, pag-ibig at suwerte,

Ang pamilya ay mga paglalakbay sa tag-init sa bansa.

Ang pamilya ay isang holiday, mga petsa ng pamilya,

Mga regalo, pagbili, kaaya-ayang paggastos.

Ang pagsilang ng mga bata, ang unang hakbang, ang unang daldal,

Mga pangarap ng mabuti, kaguluhan at pagkamangha.

Ang pamilya ay trabaho, pagmamalasakit sa isa't isa,

Ang ibig sabihin ng pamilya ay maraming gawaing bahay.

Mahalaga ang pamilya!

Mahirap ang pamilya!

Ngunit imposibleng mamuhay ng masaya nang mag-isa!

Laging magkasama, ingatan ang pag-ibig,

Gusto kong pag-usapan tayo ng mga kaibigan:

Napakagandang pamilya!

Guro.

Guys, ano ang dapat mong gawin para maging friendly at masaya ang iyong pamilya?

Mga tugon ng mag-aaral.

Para mahalin ang isa't isa.

Tulungan ang nanay, tatay at lolo't lola.

Gumawa ng mga gawaing bahay at magpahinga nang magkasama.

Maging masunurin at huwag magalit ang iyong mga magulang.

Pagninilay.

Magtrabaho sa isang workbook.

Buksan ang iyong mga workbook sa pahina 14. Suriin ang iyong gawain sa klase.

(Magbabasa ang guro, pipili ang mga mag-aaral ng sarili nilang sagot.)

Guro.

Sino ang magpapaliwanag sa kanilang pagpili ng opsyon?

Mga tugon ng mag-aaral.

Interesado ako at hindi ko kailangan ng tulong.

Ako mismo ang gumawa ng lahat ng gawain. I have a good family, I talked about it.

Guro.

Ano ang bagong natutunan mo sa aralin?

Ano ang lalong hindi malilimutan?

Ano ang pinaka nagustuhan mo?

Ano ang pag-uusapan mo sa bahay?

Aralin "Ang mundo ng aking mga libangan"

Target: pagbuo ng motibasyon para sa pagpapaunlad ng sarili.

Mga gawain:

  1. Ipakilala ang mga bata sa mga uri ng libangan;
  2. Bumuo ng memorya, lohikal na pag-iisip, magkakaugnay na pananalita;
  3. Itaas ang interes sa iba't ibang aktibidad.

Kagamitan: pang-edukasyon board, magneto; pampakay na mga larawan, krosword; mga blangko para sa mga manika ng papel, gunting, pandikit; mga pag-record ng audio;

Pag-unlad ng kurso.

1. Pansamahang sandali.

Guys, ngayon ay pag-uusapan natin sa klase ang tungkol sa mga libangan at libangan. Matututuhan mo ang tungkol sa mga paraan upang gugulin ang iyong oras sa paglilibang, tungkol sa kung paano mo magagamit ang iyong libreng oras nang may pakinabang at interes.

Hatiin sa 2 pangkat.

Pangkatang gawain.Crossword "Mga uri ng libangan". Binabasa ng guro ang mga tanong, tinatalakay ng mga bata sa pangkat ang mga sagot at isulat ang mga ito sa isang crossword puzzle.

10f

11t

ii

  1. Pagkolekta ng iba't ibang mga item (mga selyo, barya, mga pindutan, atbp.)(Pagkolekta);
  2. Mga aralin sa mga instrumentong pangmusika (piano, violin, gitara, button accordion, atbp.)(Musika);
  3. Sa ganitong libangan, nabuo ang mga pisikal na katangian (bilis, pagtitiis, atbp.)(Isports);
  4. Ang paboritong libangan ng mga lalaki ay kapag sila ay nangingisda(Pangingisda);
  5. Mga Klase sa Pagpapaganda ng Boses(Vocal);
  6. Pagkahilig sa pananahi, pagbuburda, pagniniting(Karayom);
  7. Paglalakbay, paglalakad, pagsakop sa mga taluktok ng bundok(Turismo);
  8. Paglikha ng mga guhit gamit ang mga pintura, lapis, krayola, atbp.(Pagpipinta) ;
  9. Pag-assemble ng mga robot mula sa isang espesyal na konstruktor(Robotics);
  10. Paggawa gamit ang camera(Pagkuha ng larawan);
  11. Paglikha ng mga larawan ng hindi umiiral na mga tao(Teatro) .

2. Pangunahing yugto.

Guys, sa buhay ng bawat tao may libangan. Ang mga tao ay nagpinta, kumakanta, nangongolekta ng mga selyo, nag-aanak ng isda o nakikinig ng musika, nagbabasa o nagtatanim ng cacti. Ang bawat tao'y may kanya-kanyang libangan. Ang salitang "libangan" ay nangangahulugang pagkahilig sa isang bagay. Ang pagnanasa ay hindi nagdadala ng pera o katanyagan. Ito ay isang trabaho para sa kaluluwa. Nakakatulong ito upang pasayahin ang mahihirap na sandali ng buhay, inilalapit ang isang tao sa mundo ng kalikasan, agham, sining, sa mundo ng mga tao, tumutulong upang mahanap ang kahulugan ng buhay. Likas na sa tao ang madala. Kung tutuusin, napakaraming kawili-wiling bagay sa buhay!

Ngayon ay pupunta ka sa isang paglalakbay sa mundo ng mga libangan!

2. Pangunahing yugto.

Mga kwento ng mga bata tungkol sa kanilang mga libangan.

Paglalakbay sa mundo ng mga libangan.

BANSA NG MGA KOLEKTOR. Ano sa palagay ninyo, ano ang maaaring kolektahin ng isang tao?(Mga sagot ng mga bata - Mga selyo, barya, malalambot na laruan, mga label ng posporo, badge, modelo ng mga sasakyan, sasakyang panghimpapawid, armas, balot ng kendi, aklat, music disc ...)

ANG BANSA NG VERY SKILLED KAMAY. Ang mga mahilig manahi, mangunot, magdikit, at gumawa ng kung ano-ano sa bansang ito.

Malikhaing gawain "Papel na manika". Ang mga bata ay kailangang magdikit ng isang manika ng papel mula sa mga handa na bahagi.

LUPA NG MUSIKA . Tumutugtog ng alpa, xylophone, cello, grand piano, violin, trumpet, flute.(Mga larawan at audio recording ng pagtugtog ng mga instrumentong pangmusika)

BANSA NG Isports. Ito ay isang bansang magaling, malakas, matapang. Guys, anong sports ang alam niyo?(mga sagot ng mga bata)

LUPA NG MGA BATANG ARTISTA AT MAKATA. Ang ilang mga lalaki ay maaaring ipahayag ang kanilang mga damdamin, karanasan, pananaw sa mundo sa pamamagitan ng mga guhit, tula. Ito ay mga batang artista at makata.

Guys, ang mundo ng mga libangan ay napakalaki at magkakaibang na maaari kang maglakbay dito sa loob ng mahabang panahon at makahanap ng maraming kawili-wili at kapaki-pakinabang na mga bagay. Sa tingin mo ba may masamang libangan sa mundo? Ano ang pakiramdam mo sa mga taong naging biktima ng gayong mga libangan? Titingnan natin ang bansang ito sa isang mata lamang -ANG BANSA NG MASAMANG LIbangan. Anong mga libangan ang karaniwan sa bansang ito? Kailangan mong i-bypass ang bansang ito mula sa lahat ng panig at hindi kailanman tumuntong doon kahit isang paa!

Laro "Hulaan ang libangan".

Guys, maglalaro tayo ngayon. Lumabas ka sa board. Mag-iisip ako ng isang salita na nangangahulugang isang uri ng libangan.

1. Isang laro ng pangkat kung saan idinikit ng mga manlalaro ang pak sa goal ng kalaban gamit ang isang stick. (Hockey)

2. Uri ng sport - group hike na naglalayong pisikal na patigasin ang katawan. (Turismo)

3. Mga paghahanap, pagsubaybay sa mga hayop, mga ibon na may baril o camera. (Pangangaso)

4. Pangingisda. (Pangingisda)

5. Isang laro ng pangkat kung saan sinisipa ng mga manlalaro ang bola papunta sa goal ng kalaban gamit ang mga sipa. (Football)

6. Pagkolekta ng mga barya. (Numismatics)

7. Ang sining ng pagkanta. (Vocal)

Kaya sa Mundo ng mga Libangan ay may mga bagong mamamayan. At ang kanilang buhay ay magiging kawili-wili, maliwanag at maganda.

3. Pangwakas na yugto. Pagninilay.


Aral ng Cuban. 1 klase

Seksyon #1 . Ako at ang aking pamilya.

Paksa: Mga paboritong aktibidad

guro sa mababang paaralan

Gymnasium No. 44 sa Sochi

Batalova Olesya Albertovna

MGA LAYUNIN : 1) upang matutong bumuo ng isang kuwento batay sa isang serye ng mga larawan ng balangkas, upang mabuo ang kakayahang bumuo ng mga lohikal na kadena;

2) itaguyod ang pag-unlad ng pagsasalita ng mga bata, pagyamanin

bokabularyo;

3) bumuo ng pansin, lohikal na pag-iisip;

4) upang linangin ang isang magalang na saloobin sa mga kamag-aral, kasipagan.

KAGAMITAN: card na may mga larawan ng isang paragos, isang bola, isang lobo, isang cake, isang drum, isang manika, isang board game; poster na "Aking mga libangan", poster na "Mapa ng mga libangan ng aming klase"; poster-memo sa pagsunod sa Batas Blg. 1539, mga puzzle card, workbook, mga kulay na lapis.

SA PANAHON NG MGA KLASE:

    Oras ng pag-aayos .

Magandang umaga araw at mga ibon!

Magandang umaga mga nakangiting mukha!

Magandang umaga! Nagsimula na ang araw

Una sa lahat, kami ay nagmamaneho ng katamaran.

Huwag kang tumahimik sa klase

Lahat ay nagtatrabaho, sumagot!

2. Pag-update ng pangunahing kaalaman.

Simulan natin ang Cuban study lesson sa pamamagitan ng pag-uulit sa paksa ng nakaraang aralin.

Alalahanin mo siya, ("Magkakilala tayo!")

Sa nakaraang aralin, nakilala ninyo ang isa't isa, natutunan ang mga pangalan ng mga bata. Ano ang iba pang mga pangalan doon, ang mga puzzle na ito ay makakatulong sa iyong malaman:

ZI

PERO

USA

IDA

THOLIUS

TA

Ipagpatuloy natin ang aralin sa larong "Hanapin ang dagdag". (Ipaliwanag ng mga bata ang kanilang pagpili ng dagdag na item, pagbuo ng lohikal na kadena at pagbibigay ng pangalan sa layunin ng mga item).

Para saan ang lahat ng mga item na ito? (Para sa mga laro, paboritong aktibidad.)

3. Ang paksa ng aralin.

Nabuo mo lang ang paksa ng aralin: "Mga paboritong gawain"

/ Isang poster na "Aking mga libangan" ay nakasabit sa pisara /

4. Pag-aaral ng bagong materyal.

1) -Ang bawat tao ay may paboritong gawain. Tukuyin natin ang mga paboritong gawain ng iyong mga kapantay./Paggawa gamit ang isang kuwadernoc.5. Ang mga bata ay bumubuo ng isang kuwento ayon sa mga larawan ng plot sa isang kuwaderno at sa isang poster.

Markahan sa iyong kuwaderno ang isang larawan na nagpapakita kung ano ang gusto mong gawin.

2) MAGTRABAHO SA MGA GRUPO

At ngayon, laruin natin ang larong "Huwag mainip, magpatuloy!"

/ Ang klase ay nahahati sa mga pangkat. Sa bawat pangkat ng 6 na tao, pinangalanan ng mga bata sa isang kadena ang kanilang mga paboritong aktibidad, inuulit ang mga pangalan ng mga kaklase at ang kanilang mga libangan. Halimbawa: "Gustung-gusto ni Lena na gumuhit, mahilig si Yegor sa pagmomodelo, mahilig maglaro si Yana sa mga panlabas na laro kasama ang mga kaibigan, at gusto kong maglaro sa seksyon ng football."

3) - Iminumungkahi kong pakinggan mo ang nagustuhang gawin ng bayani ng tula ni L. Korchagina.

NAG DRAWING AKO

Isa akong berdeng trak

Iginuhit sa isang sheet

Luntiang kagubatan sa di kalayuan

Berdeng tulay sa ilog

Patlang, kakahuyan, langit, parang -

Lahat ay berde sa paligid.

Isang landas ang dumadaan sa parang

At may nakapatong na pusa

At umupo sa ilalim ng maple

Lahat green din

Sa mata niya lang

Hindi sapat ang pintura...

Si Murka ay nasaktan sa akin:

Wala siyang nakikita.

Gumuhit ako ng mouse na si Murke-

Hayaan silang maglaro ng taguan!

Anong pagkakamali ang ginawa ng bayani ng tulang ito? (Ipininta ko ang lahat gamit ang berdeng pintura.)

5. Fizminutka.

Araw-araw sa umaga

Kami ay naniningil.

Gustong-gusto namin ito

Gawin ito sa pagkakasunud-sunod:

Masaya maglakad

itaas ang iyong mga kamay,

Tumalon at tumalon.

Sa daliri ng paa, tapos sa sakong

Lahat tayo ay nagsasanay.

6. Pagsasama-sama ng pinag-aralan .

1) -Hindi tulad ng bayani ng tula, na naglalarawan ng lahat sa berde, mayroon kang maraming mga kulay na lapis. Iguhit gamit ang mga kulay na lapis ang iyong paboritong aktibidad. /Ang mga bata ay gumagawa sa isang kuwaderno./

2) Fizminutka para sa mga mata.

Pagod na ang mga mata ng mga bata.

Tumingin ang lahat sa labas ng bintana

Ah, gaano kataas ang araw.

Pipikit na kami ngayon

Bumuo tayo ng bahaghari sa klase.

Umakyat tayo sa bahaghari

Kumanan, kumaliwa

At pagkatapos ay dumausdos kami pababa

Pumikit nang husto, ngunit kumapit ka.

3) Magpatuloy sa paggawa sa kuwaderno. Ano ang ibig sabihin ng simbolo bago ang susunod na gawain? ("Mapanlinlang na gawain").

Tukuyin natin ang pagkakasunud-sunod ng mga aktibidad sa mga guhit. / Ipahayag ng mga bata ang kanilang mga opinyon at markahan ang kaukulang mga guhit sa pagkakasunud-sunod. / GUMAGAWA NG PARES. Peer review ng mga notebook.

4) -Ang paboritong libangan ng maraming bata ay ang pagbabasa ng mga fairy tale. Iminumungkahi kong ipakita mo sa pagsusulit na pampanitikan ang kaalaman ng mga bayani ng mga binasang fairy tale. Narito ang sinasabi nila tungkol sa kanilang sarili:

“Alam kong hahantong sa ganito. Mahapdi at matanda na ako, nakatayo ako sa bukid sa loob ng maraming taon. Pinangarap ko, siyempre, na may isang taong tumira sa akin ... Ngunit napakarami sa kanila na hindi ko na natiis at bumagsak.

("Teremok")

“Takot ako sa pusa sa buong buhay ko. Kaya sa pagkakataong ito siya ay dumating, purring, scratching, sabi nila, tulong. Paano ako, maliit, makakatulong? Ngunit nakikita ko: hindi ito nanlilinlang. Tumakbo ako palabas sa hardin, nakikita ko, ang aking tulong ay talagang kailangan ... "

("Turnip". Mouse)

“Napagpasyahan kong libutin na lang ang mundo at hindi ko alam na magiging ganito ang lahat. Akala ko lahat ay parang lolo't lola ko. Ngunit lumabas na ang parehong masasamang lobo at tusong mga fox ay nakatira sa mundong ito ... "

("Kolobok")

"Napakasama para sa akin na nasa tubig nang labis ... Salamat sa mausisa at makulit na batang ito. Kung hindi dahil sa kanya at sa pagong, gaano pa ako katagal nakahiga sa ilalim?

(A. Tolstoy "Ang Gintong Susi o

Ang Mga Pakikipagsapalaran ng Pinocchio")

"Buong buhay ko nagluluto ako ng sopas ng repolyo at nagluluto ng mga pie. At sino ang may ideya na gumawa ng karwahe mula sa akin? Habang papunta ako, nagtatawanan ang mga tao!"

("Sa utos ng pike." Furnace)

5) - Hindi sa Africa, Brazil - lumipad kami sa Wisdom.

Iminumungkahi kong lutasin ang mga nakakalito na bugtong.


Umaasa ako na nasiyahan ka sa paglutas ng mga puzzle at ito ay magiging isa sa iyong mga paboritong aktibidad.

7. Ang resulta ng aralin.

Sa pagtatapos ng aralin, gumawa tayo ng "Map of Hobbies of Our Class", na isinasaalang-alang ang mga gawain na nagustuhan mo sa aralin.

/ Isang poster na “Isang mapa ng mga libangan ng ating klase” ay nakapaskil sa pisara. Pinag-uusapan ng mga bata ang kanilang mga paboritong aktibidad batay sa mga guhit ng kuwento.

Gaano man kapana-panabik ang iyong mga paboritong aktibidad, dapat mong tandaan:

"Sa Kuban, ang batas ay ito:

Sa 21:00, oras na para umuwi ang mga junior schoolchildren.

/ Isang poster-memo sa pagsunod sa Batas Blg. 1539 ay nakapaskil sa pisara /

Sabihin mo sa akin kung ano ang mga palatandaang ito.

/Pinag-uusapan ng mga bata ang katotohanan na mula 7 hanggang 14 taong gulang mula 21-00 ang mga bata ay hindi dapat nasa mga pampublikong lugar na walang kasamang matatanda./

Kung hindi natin sinubukan

Wala sana silang natutunan.

Ngayon sinubukan mo nang husto

At wala nang natitira pang trabaho.

Salamat sa pagiging aktibo sa klase.

Ang pagbuo ng mga ekstrakurikular na aktibidad

Ayon sa pagsasanay sa loob ng balangkas ng PM.02 Organisasyon ng mga ekstrakurikular na aktibidad at komunikasyon ng mga nakababatang mag-aaral sa mga pangunahing baitang at pangunahing mga baitang ng kompensasyon at correctional-developing na edukasyon

Pangkat 46A mag-aaral

Yashkina Karina Denisovna

Ang petsa: 3.10.17.

Well: Ako ay isang mamamayan ng Russia!

Guro: Ugryumova G.N.

Lider ng pagsasanay: Suvorkova E.A.

Paksa: Sino ang mahilig gumawa ng ano.

Nakaplanong resulta:

    Personal: ang mga mag-aaral ay nagtatatag ng isang koneksyon sa pagitan ng layunin ng aktibidad na pang-edukasyon at mga motibo nito, napagtanto ang pangangailangan na paunlarin ang kanilang mga kakayahan sa pag-iisip.

    Metasubject: nagpapakita ang mga mag-aaral regulasyong UUD(pagtatakda ng layunin, kontrol, pagwawasto, pagsusuri, regulasyon sa sarili), komunikatibo UUD(nagplano sila ng kooperasyong pang-edukasyon, nagpapahayag ng kanilang mga saloobin nang may sapat na pagkakumpleto at katumpakan, gumagamit ng mga paraan ng pagsasalita upang malutas ang iba't ibang mga gawain sa komunikasyon, bumuo ng mga monologo), cognitive UUD(upang buuin ang kaalaman, piliin ang pinakamabisang paraan upang malutas ang mga problema, ibahin ang anyo ng mga modelo upang matukoy ang mga pangkalahatang batas, pagsusuri, synthesis, paghahambing, bumuo ng mga lohikal na kadena ng pangangatwiran).

    Paksa: ang mga mag-aaral ay nagpapakita ng kaalaman tungkol sa pagkakaiba-iba ng mga libangan ng tao; matuto kung paano gumawa ng laptop.

    Pang-edukasyon: linangin ang isang mapagparaya na saloobin sa guro, mga kasamahan.

    Pagbuo: bumuo Regulatoryong UUD (pagtatakda ng layunin bilang isang setting ng isang gawaing pang-edukasyon; pagpaplano; boluntaryong regulasyon sa sarili bilang kakayahang magpakilos ng mga pwersa at enerhiya; kontrol); Cognitive UUD (Pangkalahatang edukasyon: paghahanap at pagpili ng pangunahing impormasyon, mga bagong konsepto; ang ratio ng impormasyon na ipinakita sa verbal at visual na anyo; kakayahang magtrabaho at kunin ang kinakailangang impormasyon; pagmuni-muni ng mga pamamaraan at kondisyon ng pagkilos; pang-aasar ng utak: kakayahang pag-aralan ang impormasyon; ang kakayahang magtatag ng mga ugnayang sanhi; pagbuo ng isang lohikal na kadena ng pangangatwiran, hypotheses at ang kanilang katwiran); Komunikatibong UUD: (ang kakayahang ipahayag ang mga saloobin ng isang tao na may sapat na pagkakumpleto at katumpakan alinsunod sa mga gawain at kondisyon ng komunikasyon; pagpaplano ng pakikipagtulungan sa edukasyon sa isang guro at mga kapantay - pagtukoy ng layunin, pag-andar ng mga kalahok, mga paraan ng pakikipag-ugnayan).

    Pang-edukasyon: upang bumuo ng mga ideya tungkol sa pagkakaiba-iba ng mga libangan ng tao; upang magturo kung paano gumawa ng isang lepbook.

Anyo ng aralin: etikal na pakikipag-usap sa mga elemento disenyo.

Mga prinsipyo ng edukasyon:

Lumilikha ng isang positibong emosyonal na pagtaas;

Pag-promote ng isang sistema ng positibo (kaagad, malayong mga layunin);

Edukasyon sa pamamagitan ng pakikipag-ugnayan.

Mga prinsipyo sa pag-aaral: aktibidad, pagpapatuloy, integridad, sikolohikal na kaginhawahan, pagkakaiba-iba, minimax.

Mga pamamaraan ng edukasyon:

Mga pamamaraan para sa pagbuo ng karanasan sa lipunan

Mga pamamaraan para sa pagpapasigla at pagwawasto ng mga aksyon at saloobin

Mga pamamaraan ng pagtuturo:

Mga pamamaraan para sa pagkuha ng bagong kaalaman

Mga pamamaraan para sa pagbuo ng mga kasanayan sa pagsasanay at pagkakaroon ng karanasan

Mga paraan ng emosyonal na pagpapasigla

Mga paraan ng pag-oorganisa ng pakikipag-ugnayan ng mga mag-aaral

Mga tool sa didactic:presentation, card, lapis, colored paper, glue, lapbook.

Bibliograpiya:

1. Federal State General Educational Standard of Primary General Education: binagong teksto. at karagdagang para sa 2011 / Ministri ng Edukasyon at Agham Ros. Federation. - M.: edukasyon, 2011. - 33 p. – (Mga Pamantayan ng ikalawang henerasyon);

2. Grigoriev D.V. Extracurricular na aktibidad ng mga mag-aaral [Text]: methodological constructor: isang gabay para sa guro / D.V. Grigoriev, P.V. Stepanov. – M.: Enlightenment, 2010. – 223 p. – (Mga pamantayan ng ikalawang henerasyon)

3. Ang programa ng mga ekstrakurikular na gawain. Kurso "Ako ay isang mamamayan ng Russia" Ugryumova G.N.

PROSESO NG PAG-AARAL

Mga yugto ng aktibidad

Mga pamamaraan, pamamaraan

Aktibidad ng guro

Nakaplanong resulta

1. Pagganyak-target na yugto

Gawain: pagbati sa mga mag-aaral, pag-aayos ng kanilang atensyon.

2. Paghahanda sa mga mag-aaral para sa gawain sa pangunahing yugto ng aralin.

Gawain: upang i-update ang subjective na karanasan ng mga mag-aaral, upang magbigay ng pagganyak para sa pag-aaral.

3. Pangunahing yugto.

Gawain:pag-aralan at pagsama-samahin ang bagong materyal; upang lumikha ng matibay at organisasyonal na mga kondisyon para sa pagbuo ng konsentrasyon ng atensyon sa mga mag-aaral.

4. Pagbubuod.

Gawain: ibuod ang aralin.

5. Pagninilay.

Gawain: ibuod ang aralin, magsagawa ng repleksyon ng gawain.

Kinakailangan ng pedagogical

Pag-uusap, paghihikayat, pagpapakita, pagpapasigla na may nakaaaliw na nilalaman, na lumilikha ng isang sitwasyon ng tagumpay. Bahagyang paghahanap.

Pag-uusap, pagpapasigla na may nakaaaliw na nilalaman, paglikha ng isang lapbook.

Pag-uusap, paghihikayat, pagpapakita, pagpapasigla na may nakaaaliw na nilalaman, na lumilikha ng isang sitwasyon ng tagumpay.

Sitwasyon ng malayang pagpili, pag-uusap

(Isang karaniwang grupo)

Hello guys, tuturuan ko kayo ng leksyon ngayon. Kilala na natin ang isa't isa, ngunit hayaan mong ipaalala ko sa iyo muli na ang pangalan ko ay Karina Denisovna.

Guys, I suggest you exchange moods, you have small pieces of paper on your desk, put it horizontally, divided it into two equal parts, sa unang bahagi ng papel gumuhit ng smiley na nagpaparamdam sa mood mo ngayon at ilagay sa gilid. ng desk.

At masaya ako ngayon, dahil natutuwa akong makita ka sa aralin ngayon!

Guys, upang malaman ang paksa ng ating aralin, ipinapanukala kong i-decipher ito. Ngayon ay bibigyan kita ng alpabeto para sa bawat desk. Ang mga numero ay nakasulat sa ilalim ng mga titik, kailangan mong gumawa ng mga salita ayon sa naturang mga numero.

14, 10, 18 - MUNDO

21, 3, 13, 6, 25, 6, 15, 10, 11 - HOBBY

Sino ang magpapangalan sa paksa ng ating aralin?

Ano sa tingin mo ang pag-uusapan natin ngayon?

Ano ang mga libangan?

Ang mundo ng mga libangan ay napaka-diverse, anong mga libangan o libangan ang alam mo? ( pagsasayaw, pag-awit, pagsusulat ng tula, pagguhit, beadwork, pagbuburda, paglalakbay, pagtatayo, palakasan... at marami pang iba)

Guys, sino ang gustong magsalita tungkol sa kanilang libangan? Tungkol sa iyong libangan? Tungkol sa iyong paboritong aktibidad?

Ang pangunahing bagay sa isang libangan ay ito ay magiging kapaki-pakinabang at magdadala sa iyo ng kasiyahan. Tinutulungan tayo nitong mapalapit sa mundo ng agham, sining, kalikasan, mundo ng mga tao, tinutulungan tayong mahanap ang kahulugan ng buhay. Ang pagnanasa ay hindi nagdadala ng pera o katanyagan. Ito ay isang trabaho para sa kaluluwa.

PHYSMINUTKA

Ngayon sa klase, iminumungkahi kong lumikha ka ng isang laptop, alam mo ba kung ano ito? (ito ay isang natitiklop na libro na may mga bulsa, pinto, bintana, tab at gumagalaw na bahagi, kung saan inilalagay ang mga materyales sa isang paksa.) SLIDE

Sa anong tema tayo gagawa ng ating lapbook?

Ano ang dapat nating gawin muna? (Gumuhit ng layout)

Tama. Walang mga limitasyon para sa imahinasyon dito: anumang anyo ng pagtatanghal ay maaaring. Mula sa pinakasimpleng - teksto, hanggang sa mga laro at mga gawaing pang-edukasyon. At ilagay ang lahat ng ito sa iba't ibang elemento: sa mga bulsa, notebook, mini-book, accordion book, umiikot na bilog, sobre ng iba't ibang hugis, card, paglalahad ng mga pahina, atbp.

Para sa ating aralin, dapat tayong gumawa ng layout, magdisenyo nito, gumawa ng mga bulsa, at sa tuwing darating ka sa klase na ito, maaari mo itong dagdagan ng mga larawan, mga guhit, anumang impormasyon sa paksa ng lapbook.

Bago tayo magsimula sa ating gawain, magpahinga muna tayo.

At ngayon ay magsusulat kami at maglalagay sa aming mga lapbook, isang liham ng pagnanais: Bibigyan kita ng maliliit na piraso ng papel, ang iyong gawain ay isulat: ano ang gusto mong matutunan, ano (maliban sa trabaho) ang gusto mong gawin sa hinaharap kapag naging matanda ka na. (1-2 pangungusap). Kapag nasa hustong gulang ka na, pupunta ka upang bisitahin ang paaralan, tingnan ang laptop na ito, at malamang na mag-iisip ka kung ano ang gusto mong gawin sa hinaharap, at kung ang iyong nais ay natupad.

Guys, dito natin tatapusin ang ating trabaho ngayon, ngunit ang ating laptop ay hindi ganap na puno ng impormasyon, ang gawain mo ay tingnan kung aling mga bulsa ang libre, isipin kung ano ang iba pang impormasyon na maaaring idagdag sa ating laptop, at sa susunod na aralin ay dalhin ang kailangan at idagdag.

Ang aming aralin ay magtatapos

Ano ang bago mo natutunan sa klase?

Ano ang maaari mong purihin ang iyong sarili?

Ilipat ang mga papel kung saan minarkahan mo ang iyong kalooban sa simula ng aralin patungo sa iyo, sa ikalawang kalahati, gumuhit ng smiley na maghahatid ng iyong kalooban sa pagtatapos ng aralin, o sa halip ngayon.

Gusto kong tapusin ang ating aralin sa sumusunod na parirala: "Isang taong may talento, may talento sa lahat ng bagay." Sigurado ako na ang bawat isa sa inyo ay may talento, at hindi pa huli na subukan ang iyong sarili sa mga bagong libangan, upang hanapin at hanapin ang gusto mo.

Regulatory UUD (self-regulation)

Ang Regulatory UUD (pagtatakda ng layunin, self-regulation), Communicative UUD (pagplano ng kooperasyong pang-edukasyon, ay ganap at tumpak na naipahayag ang kanilang mga iniisip).

Personal na UUD: pagkilos ng moral at etikal na pagsusuri ng natutunaw na nilalaman

;komunikatibo UUD: ang kakayahang bumuo ng pahayag sa pagsasalita sa anyong pasalita; kakayahang magtrabaho sa isang pangkat;

Lohika UUD: pagsusuri ng mga bagay upang kunin ang mga tampok.

Cognitive (logical) Regulatory (volitional self-regulation) Communicative UUD (kakayahang magtrabaho sa mga grupo)

Regulatory UUD (assessment) Communicative UUD (construction of speech utterance) Regulatory UUD (volitional self-regulation)

pangkatang aralin

Espesyal na Correctional School VIII mabait

Paksa: Ang paborito kong libangan!

Mga gawain:

    bumuo ng mga malikhaing kakayahan ng mga mag-aaral;

    palawakin ang abot-tanaw;

    matutunan kung paano maayos na ayusin ang libreng oras;

    linangin ang pagmamahal sa kapaligiran, kabaitan.

Pag-unlad ng aralin

1. Pag-uulat ng paksa ng sesyon

    Ang paksa ng ating aralin. Ang aking paboritong libangan:

2. Panimulang usapan

    Paano mo naiintindihan ang salawikain: Ang mga bihasang kamay ay hindi nakakaalam ng pagkabagot.

    Ano ang magagawa ng isang tao sa kanilang libreng oras? (pag-aaral)

    At kung ang isang tao ay walang paboritong libangan, isang libangan, ito ay kawili-wili para sa kanya na mabuhay, upang makipag-usap sa ibang mga tao. Bakit?

    Ano ang kailangan mo upang magkaroon ng oras pagkatapos ng trabaho o pag-aaral para sa iyong paboritong libangan? (Obserbahan ang pang-araw-araw na gawain, maayos na pamahalaan ang iyong oras)

    Kailangan mong pamahalaan ang iyong oras nang maayos. Ang nagpaplano ng kanyang araw ay kumikilos nang matalino. Ang gayong tao ay namamahala na gawin ang lahat: parehong magtrabaho nang husto at magpahinga. Kapag abala ang iyong utak at mga kamay, iniisip mo ang mga resulta ng trabaho, at hindi ang tungkol sa mga hangal na bagay. Oo, at binabalaan ng katutubong karunungan ang isang tao laban sa katamaran at katamaran, na nagtatalaga ng pangunahing tungkulin sa trabaho, at alam mo ang mga kawikaan at kasabihan tungkol sa trabaho at pahinga. (Mga Kawikaan at kasabihan)

3.Sayaw

    Ngayon ay ipapakita namin sa mga bisita ang aming karaniwang hilig - pagsasayaw.

    2. Pagtatanghal ng mga likhang sining

    Ang bawat bata sa aming klase ay may kanya-kanyang interes at kakayahan, natutunan namin ito mula sa mga talatanungan na aming isinagawa sa kanila. Mahilig gumuhit si Vadik. Si Galya ay maayos na gumagana sa isang karayom ​​at sinulid, gustung-gusto niyang burdahan si Nastya ay nakikilala sa pamamagitan ng kanyang mahusay na trabaho sa papel.

Sumasayaw si Anya, gumuhit at kumakanta si Irina, kumakanta si Zhanna. Sinusubukan naming bumuo ng mga kakayahan sa mga lalaki. At ngayon sasabihin nila ang tungkol sa kanilang mga tagumpay!

Galya:

Mahilig akong magburda

Mabilis akong humawak ng karayom ​​sa aking mga kamay,

Anong nangyari sa akin

Tingnan mo lahat dito.

Ruslan:

Hindi kami nakaupo

Mahilig kaming kalikot ng kahoy

Kami pala

Ipapakita namin sa iyo ngayon.

Anya:

Origami - gumana sa papel,

Ito ay pagkamalikhain at kagandahan

Bisitahin mo kami sa gabi

Tuturuan ka namin ng madali.

    Mahilig din maglaro ng chess ang mga bata. At para mas lalo pang matutong maglaro, gumawa sila ng chessboard at nilagari ang mga dama mula sa kahoy.

    At naghanda kami ng isang eksibisyon ng mga koleksyon ng mga bagay na maaaring maging interesado sa aming mga bisita at mga bata, baka may gustong gawin ito.

    Guys, nagustuhan niyo ba ang lesson?

    Anong mga kapaki-pakinabang na bagay ang natutunan mo mula dito?

    Sa konklusyon, babasahin ka nina Irina at Andrey ng tula.

Irina:

Kung kumanta ka, sumayaw ka

At tsaka, gumuhit ka

Huwag kang mahiya at lumikha.

Magiging maganda ang mundo mo. TINGNAN.

Andrei:

Narito ang isang libreng minuto

At naging iba ka.

tawag ng inspirasyon,

Gawing maganda at BUHAY ang iyong mundo.

LAHAT:

Ang buong mundo ay malaki para sa iyo!

tignan mo!!!

Tapos na ang lesson.